19 เม.ย. , 2024, 04:51:07 pm

Author Topic: ฤกษ์แต่งงาน+เข้าบ้านใหม่  (Read 3655 times)

BaBoo

• Guest
ฤกษ์แต่งงาน+เข้าบ้านใหม่
« on: 25 มิ.ย. , 2009, 05:26:16 am »
ได้ฤกษ์เข้าบ้านใหม่ และฤกษ์ตั้งเตียง/ปูเตียง กลางปี (วันเดียวกัน) และฤกษ์หมั้น+แต่งงานปลายปี ขอสอบถามดังนี้

1. หลังจากปูเตียงเรียบร้อยแล้ว ทางเจ้าบ่าวขึ้นไปนอนได้หรือไม่ เนื่องจากอีกหลายเดือนกว่าจะแต่งงาน (แต่ผู้ใหญ่หลายท่านบอกไม่ได้ต้องรอถึงวันแต่งเท่านั้น)
2. ฤกษ์หมั้น และฤกษ์แต่งงานปลายปี แต่ไม่มีฤกษ์ปูเตียง ต้องปูเตียงใหม่อีกหรือไม่
3. ให้แม่และพ่อ ปูเตียงให้ได้หรือไม่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ฤกษ์แต่งงาน+เข้าบ้านใหม่
« Reply #1 on: 26 มิ.ย. , 2009, 02:56:27 pm »
1. ได้ครับ ... เป็นเรื่องความเข้าใจผิดครับ

2. ไม่จำเป็น เพราะตั้งเตียงแล้ว แต่จะดูฤกษ์ใหม่อีกทีก็ได้ครับ

3. ไม่จำเป็น แต่กระทำได้ครับ