28 มี.ค. , 2024, 08:53:16 am

Author Topic: รบกวนเรียนถามซือเฮียค่ะ  (Read 3191 times)

jeab_ja

• Jr. Member
  • **
กำลังจะใช้บริการหาฤกษ์ยาม แต่ขอถามซื้อเฮียก่อนดังนี้ค่ะ
1. ใช้ฤกษ์ตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ สำหรับตั้งพระพุทธ และสามารถใช้ฤกษ์เดียวกันตั้งตี่จู้ และตั้งหิ้งบรรพบุรุษ ด้วยกันได้หรือไม่คะ
2. ใช้ฤกษ์เดียวกันนี้ ขยับเตียงได้หรือไม่คะ
3. ถ้าใช้ฤกษ์ตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ตามข้อที่ 1 และ ข้อ 2แล้ว พอพ้นช่วงฤกษ์ เรายังขนย้ายสิ่งของเข้าบ้านได้หรือไม่คะ
4. ใช้ฤกษ์เดียวกันนี้ เป็นฤกษ์เข้าอยู่อาศัยได้หรือไม่คะ คือทำต่อเนื่องกันตลอดวัน
5. ถ้าต้องการล้างปรับสภาพ ภายในบ้านไม่สามารถสาดได้เพราะมีเฟอร์นิเจอร์
    สามารถทำพิธีล้างปรับสภาพหน้าบ้านส่วนที่เป็นโรงรถ หรือส่วนเพดานห้องครัวแทนได้หรือไม่คะ

ขอบคุณซือเฮียค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: รบกวนเรียนถามซือเฮียค่ะ
« Reply #1 on: 16 ก.ย. , 2009, 02:10:11 pm »
1+2. แล้วแต่ฤกษ์ครับ หากเป็นฤกษ์ปลอดภัยได้ครับ

เงื่อนไขของแต่ละจุดไม่เหมือนกัน เช่น ทิศหลังบ้าน ปีเกิดบรรพบุรุษ ทิศที่ตั้ง ปีเกิดผู้นอน ทิศหัวนอน ปีเกิดผู้กระทำการ

3. ได้ครับ

4. ตามข้อแรก

5. โยนกำแพงด้านข้างเฟอร์นิเจอร์ หรือ หน้าตู้แทนก็ได้ หรือกำแพงด้านนอกก็ได้