19 เม.ย. , 2024, 09:18:58 am

Author Topic: การติดกัวดาว  (Read 6730 times)

kang

• Newbie
  • *
การติดกัวดาว
« on: 08 ก.พ. , 2010, 09:50:40 pm »
จากกระทู้เดิม "ห้องน้ำตำแหน่ง75"หลังจากที่ได้ปรับล้างสภาพห้อง ปัญหาทุกอย่างก็คลี่คลายไปในทางที่ดีขึ้น ทำงานสบายขึ้น ไม่มีแรงกดดันจาก ภายนอก เพิ่งได้อ่านปฎิทินฤกษ์มงคล ๒๕๕๕๓ รู้สึกกังวลกับดาวปีจร ปีนี้ทิศทางของประตูจะเป็นดาว๕ แต่ก็ไม่แน่ใจว่ากำหนดศูนย์กลางพื้นที่ถูกไหมเนื่องจาก มีห้องน้ำอยู่ตรงข้างประตู
๑.ถ้ากำหนดจากพื้นที่ส่วน เตียงนอน(อิง ๓๑๒องศา)ไม่รวมห้องน้ำ ลักษณะคล้ายตัว L ประตูจะอยู๋ตำแหน่งดาว๕จรแบบเก้ำกึ่ง
๒.ถ้ากำหนดกึ่งกลางโดยพื้นที่ทั้งหมดประตูจะอยู่ที่ตำแหน่งดาว ๓จร
๓.ควรกำหนดแบบไหนถึงจะถูกครับ เนื่องจากตัวอย่างในหนังสือไม่มีรูปแแบบนี้
๔.แล้วถ้าติดกัวดาวเหนือวงกบประตูด้านในห้องสามารถช่วยได้ไหมครับ ถ้าติดด้านนอกไม่แน่ใจว่าฝ่ายดูแลอาคารจะมาดึงออกหรือเปล่า
๕.จากสถานการณ์ปัจจุบันผมรู้สึกว่าปัญหาบางอย่างกำลังจะมาเยือนผม จากการวิเคราะห์สถานการณ์ของผมเองไม่ใช่จากดาวจรมาเยือน แต่อาจจะมีความสัมพันธ์กัน ถ้าสามารถป้องกันได้ผมก็จะทำ

เนื่องจากปีที่แล้ว(ตอนพักร้อน)ผมได้ดูประตูบ้านผม กับประตูห้องนอน ของเพื่อนบ้าน ซึ่งเป็นดาว ๗ จรกับ ดาว ๕จร ก็ได้ติดกัวดาวท้ายหนังสือ ตามฤกษ์ปลอดภัย แบบลองดู ไม่เสียอะไร แต่ก็ได้เกิดขึ้นจริงๆ

๑.แม่เล่าให้ฟัง ได้ไปจ่ายค่าน้ำที 7-11 ก็มีคนทำขอใบเสร็จเพื่อทำวิจัยอะไรบางอย่าง แม่ก็ให้ไป พอสื้นเดือนก็มีใบแจ้งหนี้มา ว่ายังไม่ได้ชำระค่าน้ำ
   แต่พนักงานที่7-11ก็ยืนยันว่าได้มาชำระจริง ก็ประมาณครึ่งเดือน ทาง7-11ก็คืนเงินให้ส่วนหนึ่ง(แบบย่อๆ)
๒.บ้านเพื่อนบ้านประตูห้องนอนมีดาว๕จร ก็ขึ้นโรงขึ้นศาล  แต่ก็มีคนเอาเงินที่ไม่เคยคิดว่าจะมีว่าจะมีอยู่มาให้ โดยส่วนตัวเพื่อนบ้านก็คลายความเครียดไปมาก
๓.ปีที่แล้วเป็นการแก้ ส่วนปีนี้ประตูหน้าห้องนอนของคนในบ้านผม เป็นดาว๕จร แต่ก็ได้ติดกัวดาวในวันที่๒ ก.พ ตามที่ได้ส่ง E-MAILมาเป็นการป้องกัน ก็ไม่รู้ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้น แต่เท่าที่สังเกต ดาว๕จะไปกระตุ้นให้เหตุในอดีตทำงานในปีที่ดาวจรมาถึง

ขอบพระคุณครับ

« Last Edit: 09 ก.พ. , 2010, 08:15:02 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การติดกัวดาว
« Reply #1 on: 09 ก.พ. , 2010, 08:32:51 am »
ขอดูภาพห้อง มุมองจากบนลงล่าง ได้อัตราส่วน + องศาด้านหลัง ส่งมาที่ [email protected]

4. เป็นเรื่องจำเป็น แต่จะได้ผลน้อย

5. บทบาทดาวก็เป็นส่วนหนึ่ง อีกส่วนก็มาจากดวงชะตาของเจ้าของห้องด้วยครับ

kang

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 14 มี.ค. , 2010, 10:20:50 pm »
สวัสดีครับ ผมได้วัดทิศ ของประตูแล้ว โดยวัดจากแปลนตามสเกลจริง ได้จุดกึ่งกลางห้องอยู่ในตู้เสื้อผ้า(โดยรวมส่่วนพื้นที่ที่นอน กับ ห้องน้ำเป็นห้องเดียวกันแล้ววัด)ได้ตำแหน่งประตูที 188 - 204.5 องศา (ความกว้างของประตู)ได้ติดกัวดาว ๔ ที่บานประตู ไม่ได้ติดเหนือวงกบ ตามฤกษ์ปลอดภัย ไม่ทราบว่า ถูกต้องไหมครับ เนื่องจาก ประตูคาบเกี่ยว กับทิศตะวันตกเฉียงใต้ ๒องศา ไม่ค่อยมั่นใจ แต่ผลที่ออกมา ก็เป็นไปตาม ดาว๔ ตามที่เขียนไว้ในหนังสือ(ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า)
       ********เนื่องจากไม่มีเครื่องมือวัด จึงได้ถอดจานวงในของจานวัดองศาแสงอาทิศมาวัด จึงได้พบว่าในเส้นกึ่งกลางด้าน แถบสีขาว ตรงข้ามกับลูกศร ไม่ได้ฉาก โดยเบี่ยงไป ครึ่งองศา จึงได้ตัดรูปจานเข็มทิศในหนังสือมาวัด (ทาบกับหน้าจอ laptop จึงมองเห็นตำแหน่งกึ่งกลาง)ซึ่งก็ตั้งฉาก
ไม่ทราบว่า เป็นแบบที่ออกแบบไว้ หรือ เป็นความคลาดเคลื่อนในการผลิต หรือเป็นเฉพาะอันที่ผมมี 
             ได้รับDVD งานบรรยายปีขาล ตามที่แนะนำแล้วครับ โชคดีได้ก่อนที่จะหมด กลับพักร้อนคงได้เริ่มศึกษา
             การวิเคราะห์ดวงก็ได้รับแล้ว แต่ยังไม่ทราบรายละเอียด ทางบ้านยังไม่ไม่ส่งมาให้

fengshui

« Reply #3 on: 16 มี.ค. , 2010, 12:19:05 pm »
อันที่จริง ใช้ประมาณการตามหน้า 84 ก็ใช้ได้แล้วครับ

ส่วนเรื่องไม่ได้ฉาก เกิดจากการผลิต แต่มีน้อยมากครับ

kang

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 17 มี.ค. , 2010, 12:12:22 pm »
 จะจำไว้เป็นแนวทางต่อไป

fengshui

« Reply #5 on: 17 มี.ค. , 2010, 01:44:39 pm »
ยินดีครับ