16 เม.ย. , 2024, 04:52:39 am

Author Topic: บุคคลที่ไม่ต้องรับเหรียญ  (Read 3291 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
เรียน ซือเฮีย
     ท่านอาจารย์ได้ตรวจดวงประจำปี 2553 ให้กับคนในบ้านผม ซึ่งผมก็แปลกใจกับน้องชาย ว่าปีนี้ไม่ต้องรับเหรียญอะไรเลย
และเหรียญปีก่อนก็ไม่ต้องนำมาใส่ อย่างนี้ถือว่าเป็นคนดวงดี หรือเรียกว่าอย่างไรครับ สำหรับน้องชายผมปีนี้
     ถ้าถือว่าน้องชายเป็นคนดวงดี สมควรไหมที่จะให้น้องชายไหว้เจ้าพรุ่งนี้ หรือไหว้เทพเจ้าไฉ่ซิ่งเอี๊ยะ นำเป็นบุคคลแรก
และให้แม่ หรือคนอื่นไหว้ตาม ขอคำแนะนำครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: บุคคลที่ไม่ต้องรับเหรียญ
« Reply #1 on: 13 ก.พ. , 2010, 01:47:31 am »
บุคคลที่ไม่ต้องรับเหรียญ เป็นคนที่ดวงสมบูรณ์ดีระดับหนึ่ง

เรื่องไหว้เจ้า อยู่ที่ศรัทธา และฤกษ์  ใครไหว้คนนั้นก็ได้  ไม่จำเป็นต้องไปเน้นขนาดนั้นครับ