29 มี.ค. , 2024, 12:51:18 pm

Author Topic: ทิศประธานของห้องนอน  (Read 5671 times)

alada

• Newbie
  • *
ทิศประธานของห้องนอน
« on: 28 ส.ค. , 2010, 02:12:19 am »
คือตัวบ้านอิงทิศตะวันตก  แต่หัวเตียงหันทางทิศใต้ และทิศตรงข้ามประตูห้องนอนคือทิศตะวันออก
แบบว่า งงทิศประธานค่ะ สรุปว่าห้องนอนทิศประธานควรเป็นทิศไหนคะ
แบบว่าค้นหา ดูแล้ว "ทิศประธาน ห้องนอน"ไม่มีคำตอบค่ะ
ขอบคุณค่ะ
« Last Edit: 28 ส.ค. , 2010, 11:58:28 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ทิศประธานของห้องนอน
« Reply #1 on: 28 ส.ค. , 2010, 12:01:42 pm »
ช่วยกรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง คำว่า "อ่ะค่ะ" ไม่เหมาะสมในการขอคำปรึกษากับผู้อาวุโส
ใช้ ค่ะ เฉย ๆ ดีกว่ามากครับ

.......

ทิศประธานในห้องนอน คือทิศหัวเตียงครับ

alada

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 29 ส.ค. , 2010, 03:07:52 pm »
ขอบคุณที่ตอบคำถามให้กระจ่างค่ะ และต้องขอประทานโทษด้วยนะค่ะ ที่ใช้คำไม่เหมาะสม เช่นคำว่า "อ่ะค่ะ" ดิฉันแค่รู้สึกว่าในบางครั้งเวลาที่ดิฉันรู้สึก ไม่มั่นใจ หรือไม่กล้า บางครั้ง เวลาที่เราพิมพ์ถาม เราก็อาจจะ พิม "อืมคับ, อ่อค่ะ , หรือไม่ก็ อ่ะค่ะ " ดิฉันไม่ได้เจตนาจะแสดงความไม่สุภาพหรือไม่เหมาะสมแต่ประการใด เพราะ ณ ขณะที่ดิฉันถามไปดิฉันไม่มั่นใจว่ามีคนเคยถามและตอบไปรึยัง ค่ะ และค่อนข้างเกรงใจท่านผู้รู้อย่างมากที่ต้องมาถามคำถามอะไรที่ดูแล้วค่อนข้างง่ายและไม่น่าจะถาม อีกอย่างดิฉันทราบค่ะว่าท่านผู้รู้อาวุโสกว่ามาก แต่เพราะคิดว่าการถามตอบผ่านเว็ปไซต์นี้ คงไม่เหมือนรูปแบบทางการอะไรมากนัก เหมือนถามคำถามในส่วนงานราชการ จึงไม่ได้ทบทวนคำพูดที่พิมพ์ไป แต่ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วย
« Last Edit: 30 ส.ค. , 2010, 01:06:01 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 30 ส.ค. , 2010, 01:06:25 am »
รับทราบครับ