29 มี.ค. , 2024, 08:27:02 am

Author Topic: ควรยึดจุดไหนเป็นประธาน  (Read 6962 times)

saksiri

• Newbie
  • *
ควรยึดจุดไหนเป็นประธาน
« on: 23 เม.ย. , 2007, 07:50:17 am »
ผมขอเรียนถามเรื่องประธานหน่อยครับ
คือบ้านพี่ชายของผมเมื่อเปิดประตูบ้านเข้ามาแล้ว จะเจอโซฟาอยู่ตรงประตูบ้านพอดี
และด้านซ้ายมือเมื่อหันหน้าเข้าบ้านจะเป็นโต๊ะตั้งโทรทัศน์และด้านข้างของโต๊ะตั้งโทรทัศน์
เป็น ตี่จู้ โดยมีโต๊ะตั้งโทรทัศน์บังอยู่และหลังตี่จู้พิงผนังบันไดปูน (เมื่อหันหน้าเข้าบ้านโซฟาอยู่ติดผนังซ้ายมือ
โต๊ะตั้งโทรทัศน์ติดผนังขวามือตี่จู้ตั้งพิงบันไดปูนและมีโต๊ะตั้งโทรทัศน์บังอยู่ด้านหน้า)  จากข้อมูลที่ผมพิมพ์มา
ผมอยากทราบว่าปัจจุบันผมควรยึดจุดไหนในบ้านหลังนี้เป็นจุดประธานครับ
 ช่ายตอบหน่อยนะครับ  ขอบคุณครับ
« Last Edit: 23 เม.ย. , 2007, 02:41:57 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ควรยึดจุดไหนเป็น ประธาน
« Reply #1 on: 23 เม.ย. , 2007, 02:45:30 pm »
เก้าอี้โซฟา เป็นสิ่งที่เด่นชัดที่สุด

ขณะเดียวกัน ตี่จู้ เป็นประธานที่ถูกบัง ทำให้บทบาทประธานไม่เด่นชัด

ในกรณีของ ดาว 9 ยุค อาจจะดีก็ได้ หากเป็นทิศทางล้มเหลว คือลาภอยู่ด้านหลัง
บารมีอยู่ด้านหน้า