28 มี.ค. , 2024, 09:43:05 pm

Author Topic: น้ำท่วมตี๋จู้เอี้ย  (Read 5926 times)

soulapheresis

• Newbie
  • *
น้ำท่วมตี๋จู้เอี้ย
« on: 06 เม.ย. , 2011, 10:37:55 am »
รบกวนหน่อยครับ ที่บ้านน้ำท่วมครับ รีบย้ายตี่จู้เอี้ยขึ้นไปชั้นสองครับ ตอนนี้น้ำลดแล้วจะพาท่านกลับมาวางใหม่ที่ชั้นหนึ่งต้องทำอย่างไรบ้างครับ ฤกษ์เวลาไหนครับ ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้หรือเปล่า แล้วต้องกล่าวไหว้อย่างไรบ้างครับ รบกวนด้วยนะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: น้ำท่วมตี๋จู้เอี้ย
« Reply #1 on: 07 เม.ย. , 2011, 03:41:31 am »
1. หาฤกษ์ ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้
2. ไหว้บอกท่านก่อน จะย้ายกลับไปที่เดิมใน วันและเวลาตามฤกษ์

3. ระหว่างรอฤกษ์ ให้ไปทำสังฆทาน อุทิศบุกุศลให้ท่าน และขอขมาหากทำอะไรผิดโดยไม่ตั้งใจ
4. ได้ฤกษ์ ยกมือไหว้บอก แล้วย้าย

5. ย้ายเสร็จ จัดของไหว้ จุดธูป 5 ดอก แจ้งว่า ย้ายเสร็จเรียบร้อย ขอพร