28 มี.ค. , 2024, 07:51:59 pm

Author Topic: ดวงสละดิถี  (Read 8867 times)

acare

• Newbie
  • *
ดวงสละดิถี
« on: 16 ส.ค. , 2011, 05:45:39 am »
เรียน...ซือเฮียคะ
ดิฉันมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการเรียนดวงจีนคะ
คือดวงเป็นเช่นนี้คะ   3/5 10/2 5/7 5/7   ดิถีเป็นธาตุน้ำกุ่ย และโดนภาคีจากดินโบ่ว 5/ในราศีบนหลักเดือน แต่ว่าฐานล่างในหลักยามมีดินซิ้ง /5
ซึ่งเป็นขุนคลังของธาตุน้ำอยู่ในพื้นดวง  อย่างนี้แล้วดวงนี้จะสละดิถีไหมคะ?  แต่เท่าที่สอบถามเจ้าของดวงยังคงชอบสีเทา ดำ อยู่นะคะ
ดิฉันสงสัยมากว่ามันจะสละดิถีหรือไม่?   รบกวนซือเฮียหน่อยนะคะ            ขอบคุณมากๆคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ดวงสละดิถี
« Reply #1 on: 17 ส.ค. , 2011, 07:09:46 am »
ตามที่ได้แจ้งไว้ในกฎ กติกา

ไม่รับวิเคราะห์ดวงทางกระทู้ครับ

หมายเหตุ : การชอบสีใดสีหนึ่ง ไม่ได้เป็นตัวกำหนดธาตุสำคัญ

acare

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 17 ส.ค. , 2011, 08:28:01 am »
ขอบคุณมากคะสำหรับคำแนะนำดีๆ

fengshui

« Reply #3 on: 17 ส.ค. , 2011, 09:25:32 am »
สามารถนำคำถามนี้  ถามท่านอจ.ในห้องเรียน ที่เรียนเกี่ยวข้องกับเรื่องดวงครับ

acare

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 19 ส.ค. , 2011, 05:33:16 am »
อาจารย์ ( ศิษย์ของชมรมใหญ่ ) ท่านก็มองว่าดวงนี้สละดิถีไปแล้วคะ
แต่ทำไมเจ้าของดวงยืนยันว่าที่อาจารย์ทำนายให้นั้นคลาดเคลื่อนไปจากความเป็นตัวเองของเค้า  ดิฉันจึงสงสัยมากคะ แต่ไว้ดิฉันจะศึกษาเพิ่มเติมให้ละเอียดกว่านี้ก่อนแล้วค่อยเข้ามาเรียนให้ซือเฮียทราบ นะคะ
                                                                                                     ขอขอบพระคุณในความกรุณาต่อผู้เรียนรู้รุ่นหลังคะ

fengshui

« Reply #5 on: 19 ส.ค. , 2011, 09:44:47 am »
น้ำกุ่ยในเดือนไฟ อ่อนแอมาก

แต่มีทิ่ว /2 มีน้ำแฝง   และ /5 ขุมคลังของน้ำ 

รวม ๆ แล้ว โอกาสสละค่อนข้างสูง

*** อย่างไรก็ตาม มีดวงยกเว้นในหลายลักษณะ  ดวงนี้อาจเข้าข่ายดังกล่าวได้ครับ ***

acare

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: 19 ส.ค. , 2011, 11:51:46 am »
ดิฉันอยากเรียนรู้เพิ่มเติมในเรื่องของดวงจีน แต่ว่าจนปัญญาคะ
เพราะย้ายบ้านมาอยู่ต่างจังหวัดแล้ว ก็ได้แต่ศึกษาผ่านเวปไซต์ของชมรมนี่แหละคะ นอกนั้นก็อ่านหนังสือของอาจารย์หลายๆท่าน
แต่ตำรามันถามไม่ได้คะ คงต้องอาศัยท่านผู้รู้ไปก่อน จนกว่าจะมีโอกาศได้เล่าเรียนกับทางชมรมใหญ่นั่นแหละคะ
                                                                                        ขอบพระคุณสำหรับคำแนนำดีๆคะ

fengshui

« Reply #7 on: 19 ส.ค. , 2011, 02:38:09 pm »
รับทราบครับ