26 เม.ย. , 2024, 08:59:30 am

Author Topic: รูปพ่อที่เสียชีวิตสูงกว่าหิ้งพระ  (Read 6306 times)

noom32869

• Newbie
  • *
บ้านแฟนผมเอารูปพ่อและตากับยายที่เสียชีวิตไปแล้ว แขวนผนังฝั่งเดียวและสูงกว่าหิ้งพระ จะมีผลดีและร้ายยังไง ควรแก้ไขอย่างไรถ้าต้องย้ายสิ่งใดสิ่งหนึ่ง ต้องดูฤกษ์ยามรึป่าว รบกวนอาจารย์และผู้รู้แนะนำและช่วยเหลือด้วยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
สูงกว่าหิ้งพระ ไม่ถูกต้องครับ

ต้องแยกหิ้งระหว่างพ่อ  กับตายายครับ  และให้ต่ำกว่าหิ้งพระ

ต้องดูฤกษ์แน่นอน ( กรุณาเข้าหมวดหาฤกษ์ครับ )

กรุณาแจ้งปีเกิดทั้ง 3 ท่าน + ผู้ประกอบพิธี + ทิศหลังบ้าน + ทิศที่ท่านพิงอยู่

noom32869

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ จะรีบแก้ไขครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ