26 เม.ย. , 2024, 04:13:11 am

Author Topic: เรื่องมีคนเอายันต์แปดทิศไปติดหน้าอัฐิ  (Read 5906 times)

Tfwtra01

• Newbie
  • *
คือเรื่องมีอยู่ว่าแม่ของภรรยาผมได้เสียชีวิตลง และได้ตกลงกันกับพี่ชายของภรรยาผมว่าให้เผาศพก่อนแล้วเอากระดูกเก็บไว้ในอัฐิ
แล้วนำไปเก็บไว้ที่สถานเก็บอัฐิ โดยมีการทำพิธีสวดเรียบร้อยแล้ว

แต่เมื่อสามเดือนต่อมาผมได้ไปไหว้ปรากฏว่าหน้าอัฐิด้านบนตรงกลางของช่องเก็บอัฐิ
มีไม้รูปแปดเหลี่ยมติดอยู่ได้ถามไปทางพี่ชายของภรรยาได้ความว่าเขาเป็นคนติดเอง
และผมได้ถามว่าทำไมต้องติดเขาก็ไม่ตอบและติดต่อไม่ได้อีกเลย

เรื่องมันก็เกิดขึ้นจนได้ช่วง3อาทิตย์ที่ผ่านมาครอบครัวผมเจอแต่เรื่องไม่ค่อยดีลูกๆพากันเป็นไข้โดยไม่ทรายสาเหตุ
งานการเริ่มติดขัดอย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน ครั้นจะแกะเอาไม้แปดเหลี่ยมออกก็ไม่ได้เพาะทางพี่ชายไม่ยอม
ไม่ทราบว่าผมต้องทำอย่างไรบ้าง รบกวนอาจารย์ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
« Last Edit: 08 ต.ค. , 2011, 10:24:01 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากมีผลลบต่อครอบครัวคุณ ก็ต้องมีผลลบต่อพี่ชายด้วยเช่นกัน
ถ้าทางพี่ชายปกติดี น่าจะไม่เกี่ยวข้องกับประเด็นดังกล่าวครับ

อาจเกิดจาก
1. การซ่อมแซมบ้าน ย้ายพระ ในช่วงก่อนหน้า
2. ดวงเข้าช่วงจังหวะไม่ดี

*** ให้ตรวจสอบดูก่อนว่า ก่อนเกิดเหตุ ได้กระทำใด ๆ เกี่ยวกับบ้านที่อยู่บ้าง