19 เม.ย. , 2024, 03:05:25 am

Author Topic: ธาตุบริวารในระบบสุสาน  (Read 6010 times)

ธาตุบริวารในระบบสุสาน
« on: 25 ก.พ. , 2012, 03:11:28 pm »
เรียนซือเฮีย
ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องธาตุบริวาร ได้ยินท่านอาจารย์พูดหลายครั้ง เวลาพูดถึงการไล่ตำแหน่งบุตรแต่ละคน ว่าทิศนั้นลงได้ลงไม่ บางครั้งเราเห็นว่าลงไม่ได้เพราะทิศพิฆาตปีเกิดของบุตรคนนั้น แต่ท่านอาจารย์กลับบอกว่า ลงได้เพราะเป็นธาตุบริวาร ขอทราบว่า ธาตุบริวารคืออะไร ขอรายละเอียดหรือยกตัวอย่างพร้อมเหตุผลให้ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ธาตุบริวารในระบบสุสาน
« Reply #1 on: 26 ก.พ. , 2012, 02:20:07 pm »
รายละเอียดเป็นหลักวิชาในขั้น 7 ครับ

ซึ่ง WebBoard จะตอบถึงขั้น 6 เท่านั้นครับ

ขอให้ถามท่านอจ.ในชม.เรียนโดยตรงครับ