27 เม.ย. , 2024, 09:48:19 am

Author Topic: ปี 2555 หลังบ้านทิศใต้. ประตูรั้วอยู่ทิศตะวันออกเฉียงใต้. ติดกั้วแก้ไขได้ไหม  (Read 6852 times)

tanig

• Newbie
  • *
ในปี 2555นี้ หลังบ้านอยู่ทิศใต้.(ประมาณ172-173 องศา)
1. มีประตูรั้วอยู่ทิศตะวันออกเฉียงใต้. จะสามารถติดกั้วแก้ไขได้หรือไม่. ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้หรือไม่ (ใช้เทปกาวติดหรือทำเป็นแผ่นป้ายห้อย). และหากใช้เทปกาวติดไม่ต้องดูฤกษ์ได้หรือไม่
2. มีประตูห้องอื่นๆ. ในบ้านที่มีความจำเป็นต้องติดกั้วด้วย จะสามารถติดกั้วแก้ไขได้หรือไม่.  ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้หรือไม่ (ใช้เทปกาวติดหรือทำเป็นแผ่นป้ายห้อย). และหากใช้เทปกาวติดไม่ต้องดูฤกษ์ได้หรือไม่
« Last Edit: 11 เม.ย. , 2012, 02:37:40 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ในปี
« Reply #1 on: 10 เม.ย. , 2012, 07:15:04 am »
1. ได้ครับ โดยระวังอย่าให้มีการกระทบรุนแรง  ต้องดูฤกษ์ครับ

2. ประตูห้อง ไม่ค่อยจำเป็นครับ  ยกเว้นเป็นดาว 5  ... ติดกั้ว ต้องดูฤกษ์ทุกกรณีครับ

tanig

• Newbie
  • *
ขอถามต่ออีกหน่อยนะครับ. คือว่าใช้ฤกษ์ปลอดภัย หรือ ฤกษ์ปลอดภัยแบบจำเป็น ได้ไหมครับ. และต้องราดนำ้ 5 ขันด้วยไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ครับ

ราดน้ำ 5 ขันได้ด้วยยิ่งดี