27 เม.ย. , 2024, 07:40:17 am

Author Topic: หน้าห้องที่คอนโดลูก อยู่ทิศ SE 121-127  (Read 6621 times)

maekai

• Full Member
เรียนถามอาจารย์ที่เคารพ
จากห้องคอนโดของลูกสาว ไปยืนกึ่งกลางห้อง ประตูห้องคอนโด อยู่ทิศ SE121-127 ซึ่งเปิดดูตามหนังสือของอาจารย์ บอกว่า ต้องให้ติดกัว เลข(1) มีข้อสงสัยอยากขอคำแนะนำจากอาจารย์ค่ะ

1. ถ้าติดกัว เลข 1 จากในหนังสือ ตรงคานหลังประตูได้ไหมคะ ลูกไม่อยากให้ติดหน้าประตูค่ะ
2 .ไม่สามารถราดน้ำ5 ขัน ได้เลย เพราะ พื้นตรงประตูเป็นลามิเนต ถูกน้ำแยะๆจะบวม ถ้าไม่ราดมีวิธีอื่นไหม
3. เนื่องจากจะต้องโอนห้อง ประมาณกลางเดือนนี้ ลูกสาวย้ายเข้าเลยได้ไหม ถึงค่อยเชิญสิ่งศักดิ์สิ์ะมาตั้งอีกที และเอาของใช้ต่างๆ เช่นของใช้ในครัว เข้าเลยได้ไหม ส่วนเตาไมโคเวฟ ตู้เย็น เตียง แอร์ ทางโครงการเค้าทำให้เลยค่ะ
4. ชื่อห้องที่คอนโดเป็นของลูกสาว แต่แม่เป็นคนติดกัวได้ไหม เพราะลูก ทำงานตลอดเดือนนี้ กว่าจะกลับดึกทุกวันตลอด
5. .จะติดกัวเอาฤกษ์ปลอดภัยแบบจำเป็นเดือนมิถุนายน ซึ่งมีวันที่ 17 ช่วง บ่ายครึ่งได้ไหมคะ
6. การดูฤกษ์ตามหลักฮวงจุ้ยกับที่พระเอาวันเดือนปีเกิดเวลาของลูกสาวไปหา จะมีผลต่างกันแค่ไหนคะ
7. แล้วถ้าแม่เป็นคนเชิญสิ่งศักดิ์สิทะแทนลูก ในฤกษ์ปลอดภัยได้ไหม
ขอบพระคุณอาจารย์มาในที่นี้ด้วยค่ะ

maekai

กราบเรียนอาจารย์

คือว่าคอนโดนี้ ห้องอยู่ระหว่างแก้ไขส่วนที่บกพร่องค่ะ และทางคอนโดบอกว่า ก่อนวันโอน 1 วันถึงจะให้แม่บ้านมาทำความสะอาด และ วันที่โอนแล้ววันนั้น ต้องกลับมาคอนโดเพื่อดูว่าเรียบร้อย และมอบกุญแจต่างๆอีกที อย่างนี้ แสดงว่า มีการทำงานเกี่ยวกับห้องนี้อย่างต่อเนื่องไหมคะ และวันที่โอนถึงจะถือว่าเป็นของๆคนที่มีชื่อนั้นแลว ถ้าตามที่ถามคือ ย้ายของ บางอย่างที่จำเป็นเช่น ของใช้ในครัว  และยังไม่ได้เข้านอนสักทีเดียวถือว่าได้ไหม แล้วค่อยตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทีหลังค่ะ
ขอบคุณอาจารย์ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ที่ถูกต้อง ต้องเป็นด้านหน้าประตูเหนือวงกบ  หากไม่ชอบ ให้ติดเพดานหน้าห้อง ( ยิงลงพื้น )
2. ถ้าติดกั้วก็ถือว่า OK แล้วครับ
3. ดูฤกษ์จะดีกว่าครับ  จะเป็น 2 ฤกษ์ ( เข้าอยู่ หรือตั้งพระ )  หรือรวมเป็นฤกษ์เดียวก็ได้

4+5. ได้ครับ
6. ต่างกันมากครับ เพราะระบบฮวงจุ้ย จะต้องคำนวณสถานทีด้วยเสมอ
7. ได้ครับ  แต่เจ้าบ้านกระทำเองจะดีกว่า

----

ถือว่าต่อเนื่องครับ  จะย้ายเข้านอนเลยก็ได้  หรือย้ายของเข้าต่อเลยก็ได้

maekai

ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ