28 มี.ค. , 2024, 05:36:00 pm

Author Topic: เรื่องเตียงนอนครับ  (Read 9250 times)

superskip

• Newbie
  • *
เรื่องเตียงนอนครับ
« on: 13 มิ.ย. , 2007, 02:09:05 pm »
หันหัวเตียงไปทางห้องครัวดีหรือร้ายมากกว่ากันครับเพราะตอนนี้หันไปทางห้องน้ำอยู่แต่มีกำแพงกั้นนะครับ
แล้วก็หัวเตียงหันทางประตูเข้าห้องนอนด้วยอ่านจากหนังสือของชมรมบอกว่าไม่ค่อยดี
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เรื่องเตียงนอนครับ
« Reply #1 on: 13 มิ.ย. , 2007, 04:30:28 pm »
ในหลักชัยภูมิ
หัวเตียงไปทางห้องน้ำ คือ เคลื่อนไหว ไม่มั่นคง โดยรวมคือไม่ดี
หัวเตียงไปทางห้องครัว คือ เผาทิ้ง ทั้งลาภและบารมีเสียหาย
หัวเตียงไปทางประตูห้อง คือ ไม่รับแขก แต่ห้องนอนส่วนตัวไม่เป็นไร ( ห้องทำงานไม่ควร )

โดยรวมกรณีสุดท้ายเบาสุด
แต่น้ำหนักจริง ๆ อยุ่ที่ธาตุสำคัญของดวง และบทบาทบารมีโชคลาภของดาว 9 ยุคครับ

ลองอ่านหัวข้อ ทิศหัวนอน ครับ

superskip

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 13 มิ.ย. , 2007, 04:32:13 pm »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ
ผมทำงานในห้องนอนด้วยควรจัดโต๊ะทำงาน(มีคอมพิวเตอร์)ไว้ให้ห่างเตียงนอนอันนี้ผมเข้าใจถูกแล้วใช่ไหมครับ
แล้วโต๊ะทำงานต้องดูเรื่องของทิศประกอบด้วย อันนี้สนใจที่โต๊ะหรือว่าเก้าอี้เป็นหลักครับอ่านจากบางตำราบอกว่าให้สนใจพนักพิงเก้าอี้ว่าหันไปทางทิศที่เหมาะกับตัวเรา
ชอบคุณครับ

superskip

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: 13 มิ.ย. , 2007, 04:50:21 pm »
จัดยากมากจริงๆ ???รบกวนช่วยแนะนำด้วยได้ไหมครับ(ไม่แน่ใจว่าจะผิดกฎของเวปรึเปล่า)
ห้องผมนะครับ(เป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า)
เดินเข้าประตูบ้านมาประตูเกือบตรงกับประตูบ้านเยื้องด้านขวาตรงเพียงครึ่งเดียว(หันหน้าเข้าประตู)
พอเปิดประตูห้องเข้ามา(ประตูอยู่ขวาสุดของห้อง)ที่ผนังด้านขวาสุดมีประตที่ผนังด้านขวาด้วยเปิดออกไปนอกบ้าน
เหลือพื้นที่ใช้สอยด้านซ้ายอย่างเดียว ถ้าอย่างที่ทางชมรมแนะนำ ตอนนี้จัดหัวเตียงได้แค่หันหัวเตียงเข้ากำแพง
ด้านที่เป็นห้องน้ำแต่ด้านนี้หัวเตียงจะหันไปทางผนังฝั่งประตูเข้าห้องถ้าจัดหันหัวเตียงไปทางขวาก็ตรงกับห้องครัว
ถ้าจัดหัวเตียงมาชิดผนังอีกด้านก็ตรงกับประตูที่เปิดออกนอกบ้านอีก
ผมพยายามศึกษาในหนังสือของชมรมแต่มันมีแต่ไม่ดี เริ่มมืด8ด้านแล้วครับ

superskip

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 13 มิ.ย. , 2007, 04:53:47 pm »
 :)ช่วงนี้คงต้องอ่านและถามในบอร์ดไปก่อน ผมรอลงทะเบียนอยู่ครับ แต่โทรไปแล้วคุณจุ๋มให้ลงชื่อไว้ :)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #5 on: 14 มิ.ย. , 2007, 12:26:49 am »
ยินดีต้อนรับครับ