29 มี.ค. , 2024, 08:08:04 am

Author Topic: จะไปไหว้พ่อที่ฮูลินเดือนธันวา  (Read 7027 times)

pitoon

• Newbie
  • *
คือผมจะไปไหว้พ่อที่สุสานเดือน ธันวาคม ครับ อยากถามท่านอาจารย์ ว่า วันที่ 23 ธันวาคม ปีนี้ เป็นวันที่พ่อเสียพอดี อยากถามว่าถ้า ที่บ้านไหว้ผลไม้อย่างเดียวหรือต้องมีครบทุกอย่าง เพราะต้องออกจากบ้านตี 5 ก่อนออกจากบ้าน เช้าวันที่ 23 ธันวาคม แล้วไปไหว้ ชุดใหญ่ ที่ สุสาน ได้หรือไม่ได้ครับ คือไหว้ในวันเดียว กัน แต่คนละช่วงเวลา ขอบคุณท่านอาจารย์ ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากไปไหว้ครั้งแรก หลังจากฝัง ต้องดูฤกษ์เฉพาะครับ

แต่หากไหว้ครั้งที่ 2 เป็นต้นไป ใช้ฤกษ์สะดวกได้ครับ

pitoon

• Newbie
  • *
ครับ ไหว้ ครั้งที่2ครับ แต่ว่า จะไปไหว้วันตรงวัน จ่อขี่ (วันที่พ่อเสีย) กับวัน เช้งเม้งไหว้(เรียกว่าไหว้ตั่งโจย)23 ธันวาคม 2555
ไหว้รวมกันวันเดียวกันไปเลย ได้ หรือไม่ได้ ครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ครับ