19 เม.ย. , 2024, 06:23:59 am

Author Topic: บ้านฝั่งตรงข้ามติดกระจกนูน  (Read 6435 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
เรียนปรึกษาซือเฮีย
          บ้านฝั่งตรงข้ามเป็นอาคารพาณิชย์ 4 ชั้น จำนวน 3 ห้อง กำแพงบ้านตั้งแต่งชั้น 2 ถึงชั้น 4 เป็นกระจกทึบ สะท้อนบ้านผมฝั่งตรงข้าม
ซึ่งเป็นอาีีคารพาณิชย์ 3 ชั้น หน้าบ้านหันทิศเหนือ มีถนน 6 เลน คั่น  โดยหน้าบ้านอาคารพาณิชย์ 4 ชั้น ห้องที่ 2 มีตอหม้อรถไฟฟ้า กว้าง 1.75 เมตร
ถ้ามองมาฝั่งบ้านผม เท่ากับอยู่กลางบ้านพอดี
          เมื่อวาน อาคารพาณิชย์ 4 ชั้น นำกระจกนูน 3 บาน ขนาด 12 นิ้ว (ไม่มีรูปสิงห์คาบดาบ) ติดชั้น 2 ของอาคาร ห้องที่ 2 วางเรียง 3 บาน
โดย 2 บาน วางตรงกับตอหม้อรถไฟฟ้า และอีก 1 บาน วางส่องมายังบ้านผม แนวกระจกตรงกับประตูเข้าบ้านชั้น 1 พอดี
          เรียนปรึกษา
1. กระจกนูน บานที่ส่องตรงกับบ้านผม จะมีผลอย่างไรบ้าง
2. ขอคำแนะนำการปรับแก้  ถ้าไม่สามารถขอให้บ้านฝั่งตรงข้ามนำกระจกนูนบานที่ส่องตรงข้ามบ้านออกได้

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขออภัยที่ตอบช้า เพราะรอท่านอจ.

ท่านแจ้งว่า ให้ทาสีแม่ลูกแก้ไขครับ

กรณีนี้ใช้แผ่น ฮกลกซิ่ว ไม่ได้ครับ

peerasit

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำ ควรทาสีอะไรครับ  และทาสีเฉพาะบริเวณตำแหน่งที่ตรงกับกระจกส่องมาได้ไหมครับ

ขอบคุณท่านอาจารย์ใหญ่ และซือเฮีย

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ฝรั่งตรงข้ามเป็นแม่ เราทาสีลูกรับครับ

ทาเฉพาะที่ตรงกระจก