29 มี.ค. , 2024, 11:50:47 am

Author Topic: *** ใบอนุโมทนาบัตร มาครบแล้วครับ ***  (Read 5983 times)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
*** ใบอนุโมทนาบัตร มาครบแล้วครับ ***

ขออภัยที่มาช้า
เนื่องด้วยต้องรวบรวมจาก วัดเกษตรสมบูรณ์ วัดร้องใหม่ และ รร.บ้านโจ้โก้  ให้ครบแล้วแจ้ง

สมาชิกชมรมฯ ติดต่อขอรับได้ที่คุณหมี หน้าห้องเรียนครับ

ขออนุโมทนาบุญมายังทุกท่านด้วยครับ

---

ทางวัดร้องใหม่
ที่เราร่วมบุญสร้างกำแพงสำหรับศาลาการเปรียญ ทุนที่ได้รับรวมกับกองอื่น เพียงพอใช้งานระดับหนึ่ง
แต่ให้เสร็จสมบูรณ์ คงต้องขอปัจจัยร่วมบุญจากทุกท่านในปีถัดไป

วัดเกษตรสมบูรณ์
สำหรับหอระฆัง ที่รวบรวมปัจจัยสร้างเมื่อปี 54 
บัดนี้สร้างเร็จเรียบร้อยแล้ว สวยงามมากครับ ( กรุณาดูรูปประกอบ )
และเปิดใช้แล้ว เมื่อ 1 มค. 2556

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ส่วนปัจจัยที่ร่วมมา สามารถสร้างซุ้มได้แน่นอน
และเหลือเผื่อสร้างกำแพงวัด ตามที่มีรายชื่อเจ้าภาพกำแพง
แต่ไม่เพียงพอจะจัดสร้างให้ครบรอบวัด
ซึ่งคงจะเป็นกฐินถัดไป

โรงเรียนบ้านโจ้โก้ โดยทั่วไปมีความก้าวหน้าดี
ห้องสมุดก็ได้รับคำชมจากจังหวัด  นร.มีหนังสือให้อ่านมากขึ้น มีความสุขมากขึ้น
ที่ยังขาดแคลน ก็เป็น Computer และทุนพัฒนาสถานที่สำหรับเด็ก่อนวัยเรียน

*** งานจุลกฐินปีนี้ดีมากครับ
รวมถึงกฐินอีก 2 วัด นับเป็นกฐิน 3 วัด  เหนื่อยมากแต่คุ้มค่าครับ
ปีนี้ ไม่เน้นเที่ยว แต่เน้นทำบุญ พิธีสำคัญต่าง ๆ ครบถ้วน
กวนข้าวทิพย์ โปรยทาน ตักบาตรข้าวเหนียว แห่กฐินรอบวัด
แถมปีนี้ ลูกทัวร์พร้อมใจกันแต่งชุดขาวเกือบทั้งหมด

หากท่านมีเวลา กฐินรอบหน้าเชิญไปร่วมบุญด้วยกันครับ
ท่านจะประทับใจการการต้อนรับของชาวบ้าน  ที่เน้นประหยัด แต่อบอุ่นด้วยน้ำใจไมตรี
ความน่ารักของเด็กนักเรียน ที่ทำให้ท่านเอ็นดู ยิ้มกับความน่ารัก ความซนของพวกเขา
แล้วท่านจะประทับใจมิรู้ลืมครับ

สุภชัย วิวัฒนะประเสริฐ
WebMaster Fengshuitown.com