19 เม.ย. , 2024, 08:17:14 pm

Author Topic: มีร้านขายโลงศพ มาตั้งใกล้บ้าน  (Read 6137 times)

nee

• Newbie
  • *
เรียน  อาจารย์และซือเฮียทราบ

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับบ้านเพื่อน  มีร้านขายโลงศพมาเปิดร้านติดกับบ้านเพื่อน  ต้องแก้ไขอะไรหรือไม่  เพื่อนเขาไม่สบายใจ  เกรงว่าจะมีเหตุไม่ดี   ขอคำชี้แนะด้วยค่ะ   

ขอขอบพระคุณในคำตอบ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ต้องแก้ไขใด ๆ ครับ

แต่หากไม่สบายใจ ให้ติดวงกลมสีแดงเล็ก ๆ ความหมายแทนพระอาทิตย์ที่หน้าบ้าน
ความหมาย ไว้ป้องกันสิ่งไม่ดีเข้าบ้าน

ต้องดูฤกษ์ในปฏิทินฤกษ์มงคล 2556

nee

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับคำตอบ   ขอถามต่อว่า  ของคนไทยเขามี ท้าวเวสสุวรรณ  เป็นผ้ายันต์ จะใช้ได้ไหม 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ครับ