28 มี.ค. , 2024, 11:02:35 am

Author Topic: ขึ้นไปเหยียบฝ่าใต้หลังคา แตกหล่นมากระทบพื้นเสียงดัง แก้อย่างไรครับ  (Read 4008 times)

thitip

• Newbie
  • *
บ้านตรงข้ามอยู่ๆ ก็ติดกระจกเสือคาบดาบ ส่องมาทางประตูรั้วบ้าน บริเวณที่จอดรถก่อนขึ้นบ้านผม  ด้วยความไม่สบายใจ วันที่ 28 กค. ผมเลยติดกระจกนู้นเพื่อสะท้อนกลับติดบริเวณชายคา  ตรงๆประตูรั้วพอดี   ที่ 78 องศา(บ้านผมหันหน้าทิศตะวันออก ที่ 83 องศา) ซึ่งปีนี้ทิศตะวันออก เป็นทิศอสูร ประจำปี และมีดาวเบญจภูติ ประจำเดือนด้วย

ผมทราบดีว่าทิศอสูรห้ามกระทบ ทุบ เคาะ เจาะ ก็เลยไม่ได้ใช้วิธีตอกตะปูที่ชายคา  แต่เลือกโดยใช้รวดผูกยึดแทน แต่ตรงชายคาไม่มีที่สำหรับลวดผูกได้  ผมจึงปีนตรงห้องน้ำด้านทิศใต้ของบ้าน เพื่อไปใต้หลังคาตรงตำแหน่งที่จะผูกลวด แล้วสอดออกมานอกชายคาตรงตำแหน่งที่จะติดกระจก  ระหว่างสอดลวด เท้าผมเหยียบพลาดไปโดนฝ่ากระเบื้องอัด แตกดังโผ๊ะ แล้วหล่นลงมากระทบพื้นซิเมนต์ด้านล่าง เสียงดังมาก  ผมใจหายแว๊บเลย  (นึกในใจรอวันที่ 5 กค.ก็จะได้ฤกษ์ปลอดภัยแล้ว ทำไมไม่รอ)

1.  สอบถามอาจารย์ครับ  ผมสามารถใช้วิธีล้างปรับสภาพ แก้อาถรรพ์ได้ไหมครับ   
     2.  ถ้าได้จะทำเฉพาะจุดที่กระเบื้องแตกกระทบได้หรือไม่  ไม่ต้องทำตำแหน่งอื่น เช่นทิศประธาน รอบบ้าน ภายในบ้าน
     3.  ตรงจุดที่เหยียบฝ่ากระเบื้องแตก ตอนนี้ผมเอาฟิวเจอร์บอร์ดปิดไว้ก่อนยังไม่ได้เปลี่ยน  ผมต้องสาดเกลือขึ้นไปกระทบด้วยหรือไม่
     4.  ปีนี้ปีมะเส็ง ผมเองก็เกิดปีมะเส็ง  ถือว่ากระทบหรือไม่ ผมสามารถทำพิธีได้หรือไม่ (ใช้ฤกษ์ปลอดภัย)

ขอบพระคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ระบบชมรมจะไม่แก้ด้วยวิธีการดังกล่าว (สู้กัน)

และในความเป็นจริงแล้ว
กระจกเสือคาบดาบ  จะดูดภาพเข้าไปในกระจก ก่อนสะท้อนออก
ดังนั้น การติด จึงไม่ดีกับเจ้าบ้าน  ( ดีในแง่กำลังใจว่าได้แก้ไข เท่านั้นครับ )

1.ให้ใช้ฤกษ์ปลอดภัยล้างอาถรรพ์ครับ
2. เฉพาะจุดที่มีปัญหา
3. ได้ก็ดีครับ ( เกลือ + ข้าวสาร + เหรียญบาท )
4. ไม่ชง กระทำได้ครับ