20 เม.ย. , 2024, 08:41:12 am

Author Topic: ขอสอบถามเกี่ยวกับแผ่น ฮกลกซิ่ว  (Read 5442 times)

chnon10

• Newbie
  • *
ขอสอบถามซือเฮียครับว่า บ้านตรงข้ามตั้งศาลพระภูมิ และศาลตายายตรงกับประตูบ้านพอดี โดยประตูบ้านเป็นประตูลูกบิดสองบานเปิดเข้าด้านใน ถ้าจะติดแผ่นฮกลกซิ่ว 2 แผ่นบนประตูทั้งสองบานจะดีหรือไม่ครับ (ไม่สามารถติดบนวงกบได้) ขอบพระคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
แผ่นฮกลกซิ่ว จริงแล้วออกแบบไว้สำหรับกรณีฝั่งตรงข้ามติดกระจกครับ

กรณีนี้ ที่ถูกต้อง คือ เข้าออกให้เราไหว้ศาลเขา เป็นหลักการ เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร