28 มี.ค. , 2024, 10:17:37 pm

Author Topic: เรียนปรึกษาตำแหน่งตั้งเจ้าที่ที่เหมาะสม  (Read 7927 times)

sirikiat

• Newbie
  • *
บ้านเป็นอาคารรูปตัวแอล หลังบ้านพิงทิศเหนือทิศ 3-5 องศา ด้านหลังทางซ้ายเป็นครัว-ทางขวาเป็นห้องน้ำ (หันหน้าออกหน้าบ้าน)
ตั้งแต่เดิมตั้งเจ้าที่ชิดผนังฝั่งห้องน้ำ ซึ่งดูตามหนังสือจัดบ้านตามหลักฮวงจุ้ยยุค 8 ของอ.เกรียงไกรแล้ว เห็นว่าห้องน้ำอยู่ที่ตำแหน่งบารมีเสื่อม
แต่ถ้าจะย้ายเจ้าที่มาอยู่ฝั่งติดผนังครัว(ครัวอยู่ตำแหน่งบารมีหนุน) แต่ติดว่าจุดดังกล่าวใกล้ทางขึ้นบันไดไปชั้น 2
จึงปรึกษาควรตั้งเจ้าที่ไว้ตำแหน่งใด หรือควรปรับแก้อย่างไรให้เหมาะสมกว่านี้ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
 3 องศา จะได้คนละคำตอบกับ 3.1 - 5 องศา

*** ถ้าคุณวัดองศาผิดพลาด คำตอบก็จะผิดพลาดทั้งหมดครับ ***

ความแม่นยำในการวัดองศา เป็นเรื่องที่ทางเราให้ความสำคัญมากที่สุด
เพราะผิดพลาดไปครึ่งองศา คำตอบอาจพลิกไปตรงกันข้ามได้ครับ

sirikiat

• Newbie
  • *
วัดดูอีกหลายครั้งเพื่อให้ได้องศาแน่นอน
สรุปคือ 4 องศาครับ
รบกวนอีกครั้งด้วยครับ

fengshui

ห้องน้ำ อยู่บารมีเสื่อม เหมาะสมแล้ว 

( บารมีเสื่อม ต้องการให้เคลื่อนไหว )

sirikiat

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

fengshui

ด้วยความยินดีครับ