28 มี.ค. , 2024, 12:35:43 pm

Author Topic: การวัดและกำหนดองศาสิ่งที่อยู่ในอาคารแต่ไม่ได้อิงผนัง  (Read 4221 times)

rapong_122

• Newbie
  • *
ถึงซือเฮียครับ

หัวหน้าที่ออฟฟิศลองให้ผมใช้องศาแดดวัดองศาในออฟฟิศ เทียบกับโปรแกรมหล่อแกในไอแพดของแก

ซึ่งตอนนี้ผมได้องศาทิศหลังอิงของตึกแล้ว

โดยวัดที่กำแพงหลังอิงสามจุดด้วยกัน แต่ละจุดได้องศาไม่เท่ากัน

1) ในกรณีนี้ การกำหนดองศาหลังอิงต้องเอาทุกค่ามาเฉลี่ย หรือว่าพิจารณาอย่างไรครับ

ทีนี้การวัดองศาของสิ่งที่อยู่ในออฟฟิศ แต่ไม่ได้อิงกับผนัง เช่น โต๊ะทำงาน

2) จะทำเช่นใด โดยอิงกับองศาแดดที่เราวัดได้จากผนังสี่ด้านครับ

ขอบคุณครับ

ปล. อันนี้ ผมไม่มีเจตนาจะก้าวข้ามขั้นจริงๆ ครับ แต่เผอิญหัวหน้าผมรู้ว่าผมเรียนฮวงจุ้ย เลยอยากให้ผมลองวิเคราะห์ตามความรู้ที่ผมได้เรียนมาครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. อาจเป็นเพราะกำแพงเรียบไม่เสมอกัน 
    หากต่างกันเล็กน้อย อาจเป็นไปได้ทั้งฉาบไม่เรียบ กับ Human Error คนวัด

2. พิงทิศใด วัดองสาทิศนั้น

fengshui

• Administrator
  • Hero Member