29 มี.ค. , 2024, 04:53:54 am

Author Topic: ขุมคลังมีการแย่งกันปะทะไหม?  (Read 4453 times)

woodfree

• Newbie
  • *
ที่เรียนมาเรื่องดวงมีการแย่งภาคีกันทำให้วุ่นวาย  แล้วขุมคลังมีการแย่งกันปะทะไหมครับ  ถ้าราศีล่างของดวงมีขุมคลังสองตัวขึ้นไป   ถ้ามีการแย่งกันปะทะ  จะหมายถึงอะไรครับ   ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขุนคลังโดนรุมปะทะไม่ดีครับ

woodfree

• Newbie
  • *
ผมยังไม่เข้าใจโดนรุมปะทะครับ
ถ้าดิถีไฟมีขุมคลังราศีล่าง/2สองตัว  ปีนี้มี/8มาปะทะตัวเดียว
/2ดูเหมือนไม่ถูกรุมนะครับ   ต้องขออภัยอาจารย์ที่ตั้งคำถามไม่ละเอียด   ขอบคุณครับ 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ดีที่สุด คือ เป็นคู่ ๆ กันไปครับ

คือมี /2 เท่าไร ก็มี /8 เท่ากัน