29 มี.ค. , 2024, 12:47:56 am

Author Topic: ห้องน้ำอยู่ตำแหน่งดาว 2 5  (Read 6309 times)

bird8856

• Newbie
  • *
1.บ้านอิง  0  องศา วัดด้วยเข็มทิศทหาร ห้องน้ำอยู่ทิศตะวันออก( ดาว 2 5 ) มีผลกระทบกับโชคลาภหรือเปล่าครับ
2.หัวเตียงนอนหันสู่ทิศตะวันออก โดยห้องนอนอยู่ตำแหน่งดาว  3 4 มีผลกระทบกับโชคลาภหรือเปล่าครับ
3.ห้องพระอยู่ตำแหน่งดาว  9 7  โดยอิง  0  องศา  มีผลกระทบกับโชคลาภหรือเปล่าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ห้องน้ำอยู่ตำแหน่งดาว 2 5
« Reply #1 on: 17 ก.ค. , 2007, 02:00:20 am »
วัดห่างจากบ้านเท่าใดครับ รอบตัวต้องอย่างน้อย 6 เมตร ต้องไม่มีเหล็ก

ห้องน้ำเป็น 25 ลาภวิบัติ ไม่ดีครับ
ทั้งนี้ให้ดูความเป็นจริงที่เกิดขึ้นในครอบครัวว่า
1. มีค่าใช้จ่ายมากมาย  2.มีเรื่องเสียหายมาก  3.รายรับเข้าน้อย หากเข้ามากจะจ่ายออกมาก

หากใช่ คุณน่าจะวัดองศาได้ถูกต้อง

การแก้ไขโดยทั่วไป คือ การเปลี่ยนประธาน
ดูได้จาก DVD จัดบ้านตามหลักฮวงจุ้ย
http://www.fengshuitown.com/tools-download/fengshui-dvd.htm

2. ปกติครับ

3. ปกติครับ ( ดี เสริมบารมี )

แต่เป้าจริงในการดู คือประตูเป็นดาวอะไร

bird8856

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 17 ก.ค. , 2007, 06:00:03 am »
1.บ้านอิง  0  องศา วัดด้วยเข็มทิศทหาร ห้องน้ำอยู่ทิศตะวันออก( ดาว 2 5 ) มีผลกระทบกับโชคลาภหรือเปล่าครับ
2.หัวเตียงนอนหันสู่ทิศตะวันออก โดยห้องนอนอยู่ตำแหน่งดาว  3 4 มีผลกระทบกับโชคลาภหรือเปล่าครับ
3.ห้องพระอยู่ตำแหน่งดาว  9 7  โดยอิง  0  องศา  มีผลกระทบกับโชคลาภหรือเปล่าครับ
   ใช่ครับ รายได้มีมากใช้มาก  รายได้น้อยใช้มาก(รูดบัตร)  ซื้อบ้านจัดสรรมา อยู่เมื่อเมษา 48   ในปีจอ 49 ชงกับปีเกิดพอดี ตลอดปีเครียดเรื่องการเงินมาก  ส่วนประตูเข้าบ้านอยู่ตำแหน่งดาว 8 8 ครับ ถ้าเราใช้น้ำพุหรือน้ำล้นจะดีหรือไม่ หากดีบริเวณข้างซ้ายหรือขวาครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 17 ก.ค. , 2007, 07:46:23 am »
แก้ไม่ได้ครับ เพราะรอยรั่วมันใหญ่
หามาได้มาก ก็จ่ายมากอีก
ต้องเปลี่ยนประธาน เพื่อแปรสภาพห้องน้ำ ไม่ให้เป็นโทษ