28 มี.ค. , 2024, 09:41:35 am

Author Topic: ทิศของประธานกับจุดยึดเหนี่ยวกับดวง  (Read 3986 times)

gigashane

• Newbie
  • *
เรียนถามซือเฮียครับ
           ว่าเราต้องดูทิศของประธานบ้านกับจุดยึดเหนี่ยวภายในบ้านทั้งหมดว่ามีตัวไหนที่ทำให้ดวงของคนใดคนหนึ่ง ภายในบ้านไม่ดีหรือเปล่าครับ เช่นทิศประธานบ้านดีกับเจ้าบ้านแต่ไปชงกับภรรยากับลูกๆซึ่งก็จะทำให้ไม่ดีใช่หรือเปล่าครับ ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้นจะมีวิธีแก้อย่างไรครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ถ้าไม่ได้เป็นทิศให้โทษรุนแรง ไม่ต้องแก้ไข

หากเป็นจุดยึดเหนี่ยว แต่เจ้าตัวไม่ได้ผูกพัน ก็ไม่มีผลกระทบ

แต่หากเป็นประธานบ้าน และให้โทษรุนแรง
ตั้งจุดยึดเหนี่ยวภาคีกับราศีให้โทษนั้นแทนครับ