26 เม.ย. , 2024, 09:01:42 pm

Author Topic: รบกวนถามเรื่อง ดวง  (Read 3919 times)

kpangam

• Jr. Member
  • **
รบกวนถามเรื่อง ดวง
« on: 20 ธ.ค. , 2007, 09:59:28 am »
ผมเคยรับบริการวิเคราะห์ดวง  ในดวงผมมีไตรภาคีในราศีล่าง ถ้าไตรภาคีนับ ดวงผมจะมี 2 ธาตุสู้กันอยู่
ตามตำราบอกว่าเข้าเกณฑ์ดวงพิเศษ  แต่ในการวิเคราะห์ บอกว่าเป็นดวงหลัก ผมเลยขอรบกวนถามเป้นความรู้
ด้วยครับ เพราะสมัยผมเรียนเรื่องดวงเมื่อปีที่แล้ว มีเพื่อนร่วมรุ่นคนหนึ่ง  ส่งดวงขึ้นกระดานแล้วเป้น case
ไตรภาคี ในราศีล่างเช่นกันและถ้านับก้จะมี 2 ธาตุ ส่งเสริมกัน แต่ได้รับการวิเคราะห์ว่าเป็นดวงหลัก แล้วไตรภาคีไม่คิด

1.หลักในการนับหรือไม่นับไตรภาคีคืออะไรครับ
2.การไตรภาคีกัน ถ้าถูก ปีจรหรือดวงจร มาภาคีไตรภาคีจะหายไหม  แล้วถ้าถูกปะทะไตรภาคีจะเสียไปหรือไม่ครับ
3.ตามดวงผม /6 ถูกปะทะ อาจทำให้ตกงาน ผมเลยใช้วิธีบวชแก้เคล็ด ลาไปบวช  15 วัน เหมือนออกจากงานไปพักหนึ่ง แต่ยังมีปัญหากับหัวหน้าและผู้ร่วมงานบางคนอยู่ครับ แก้เพิ่มอย่างไร นอกจากเหรียญแก้ดวง(ดิถี ผมเป็น เปี้ยด้วยครับ)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: รบกวนถามเรื่อง ดวง
« Reply #1 on: 20 ธ.ค. , 2007, 01:09:10 pm »
การนับไตรภาคีนับหมด
แต่การปรับแก้ดวง เพื่อให้เกิดสมดุล หรือเกิดลาภ และจะกลายเป็นดวงหลัก
การใช้เหรียญอาจทำให้ไตรภาคีไม่มี

ไม่หาย เพราะไตรภาคีใหญ่กว่า ยกเว้นภาคีบนล่าง

แนะนำให้ทำบุญสังฆทาน + อุทิศให้บุคคลเหล่านั้น ( เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร )