24 เม.ย. , 2024, 07:13:39 pm

Author Topic: คนเกิดปี กุ่ย/ทิ่ว ในปีหน้ารับเหรียญปรับดวงช่วยได้หรือไม่ครับ  (Read 3579 times)

FS39

• Newbie
  • *
เรียนถามซือเฮียครับ

เนื่องจาก ปีหน้า โบ่ว/จื้อ จรเข้ามา และ ต้องใช้ เหรียญ กุ่ย/ทิ่ว เป็นเหรียญปรับแก้ดวงประจำปี แต่ คนที่เกิดปี กุ่ย/ทิ่ว ในปีหน้านี้ ตัวเองก็จะถูก ปีจรมา ภาคีหลักปี ทั้งบนและล่าง ซึ่งอาจจะส่งผลให้ ญาติผู้ใหญ่ หรือตัวเองมีปัญหาด้านสุขภาพ หรือไม่ก็มีเรื่องทำให้อึดอัดใจได้ ดังนั้นถ้า คนเกิดปี กุ่ย/ทิ่ว ในปีหน้า จะรับเหรียญปรับดวง จากคนที่เกิด ปี กุ่ย/ทิ่ว (อีกคนนึง) จะสามารถช่วยได้หรือไม่ครับ หรือรับ กุ่ย/ทิ่ว 2 เหรียญ จากคน สองคน (ทำเหมือนกรณีถูก ฮ่องเต้ทับ) จะช่วยได้หรือไม่ครับ

ขอบพระคุณ ซือเฮีย เป็นอย่างสูงครับ ที่ให้การชี้แนะด้วยดีตลอดมา

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขึ้นอยู่กับลักษณะของดวง
และราศีที่ถูกภาคีนั้นมีบทบาทอย่างไรกับดวง

เช่น ดิถีเป็นดิน หลักปีเป็น 10/2 เป็นลาภ ถูกภาคีกลับไม่ดี
แต่หากดิถีเป็นน้ำที่แข็งแรง  หลักปีเป็น 10/2 เป็นราศีแย่งลาภ จะกลายเป็นดี

ทั้งหมดขึ้นอยู่กับรูปดวงครับ