19 เม.ย. , 2024, 02:12:03 pm

Author Topic: ปีจรจะภาคีหลักปีของแม่ และทับหลักยามของลูก  (Read 3952 times)

sumeth2547

• Newbie
  • *
เรียน ท่านอาจารย์
ปี2551 ปีจร คือ 5/1 เข้ามา จะมาทับหลักเดือนของลูกชาย ปัจจุบันอายุ 9 ขวบ เป็นดวงพิเศษ ตามกระแส ธาตสำคัญคือ น้ำ โดยวัยจรจะเริ่มตอน 9 ขวบเศษ เคยส่งดวงไปวิเคราะห์เมื่อ ปีจอ ได้มีการทำนายล่วงหน้าถึงปีชวด ว่าผู้ใหญ่อาจมีเรื่องวุ่นวายบ้าง ก็เข้าใจว่าการที่ปีจร ทับหลักเดือนหมายถึงกระทบกับพ่อ-แม่ใช่ไหมครับ พอมาดูรูปดวงของแม่ของเด็ก ก็พบว่าปีจรจะมาทับหลักปีของแม่ และดิถี ก็เป็นน้ำ (0) จะมีผลต่อดวงนี้ จึงขอถามท่านอาจารย์ดังนี้ครับ
1.ดวงเด็ก หลักเดือนถูกภาคี คือมีผลกระทบต่อ พ่อแม่ และจะรู้ถึงระดับความรุนแรงได้มั้ยครับ
2.ดวงแม่เด็ก หลักปีถูกทับ และดิถีแข็งแรง หากหลักปีเป็นโทษ ดวงน่าจะดีขึ้น หากหลักปีเป็นคุณ จะมีโทษ สามารถดูรู้ได้ถึงระดับความรุนแรงของโทษ และคุณได้มั้ยครับ
3.หากมีข้อชี้แนะ ขอท่านอาจารย์ช่วยแนะนำด้วยครับ
                ขอแสดงความนับถืออย่างสูง
                                          สุเมธ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. หากกระแสสะดุด ขาดตอน จะสังเกตุได้ชัดครับ
2. ถูกทับ โดยรวมคือวุ่นวาย มีปัญหา คดีความ
    หากหลักปีให้โทษ เมื่อถูกทับ ย่อมหมายถึงมีราศีให้โทษเพิ่มมา จะไม่ดี

หากหลักปีให้โทษจริง รับมอบเหรียญภาคีหลักปี และปีจรออกไป
เพื่อให้ส่งผลกระทบน้อยที่สุดเท่าที่เป็นไปได้