28 มี.ค. , 2024, 01:08:36 pm

Author Topic: การทำแซกี กับการอยู่จริง  (Read 4683 times)

chulee

• Newbie
  • *
1ได้ยินมาว่า  ที่ที่ทำแซกีเพื่อต่อดวงชะตานั้น  ไม่ควรใช้ที่นั้นอยู่จริง   ไม่ทราบว่าตามตำราเป็นเช่นนั้นมั๊ยคะ  งงคะ
2 ถ้าใช่  แสดงว่าการซื้อที่ทำแซกี กับซื้อไว้ล่วงหน้าเพื่ออยู่จริง  จะมีพิธีที่แตกต่างกันอย่างไร
3 ทำไมบางท่านซื้อไว้หลายที่  เพื่ออะไรคะ  มีคนรู้จักท่านหนึ่งบอกว่าซื้อไว้ห้าที่  ยิ่งงงเข้าไปใหญ่เลยคะ

รบกวนหน่อยคะ 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การทำแซกี กับการอยู่จริง
« Reply #1 on: 15 ม.ค. , 2008, 04:36:30 am »
1. คนบอกไม่เข้าใจหลักการอย่างแท้จริงครับ
2. อันที่ไม่ได้ใช้อยู่จริง คือ เจ่าอุ่ง เพราะเป็นขนาดเล็ก จะกำหนดโดยธาตุสำคัญของเจ้าของดวงเป็นหลัก
3. เรื่องนี้ อจ.เคยเล่าให้ฟังในงานบรรยาย มหัศจรรย์แห่งสุสาน
    หากทำแล้วดี ก็ทำได้หลายทิศครับ ตามกำลังเงิน และความพอใจ

chulee

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 15 ม.ค. , 2008, 05:53:29 am »
ขอบคุณมากคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 28 ม.ค. , 2008, 02:28:36 am »
ยินดีครับ