19 เม.ย. , 2024, 06:18:44 pm

Author Topic: สงสัยเรื่องตำแหน่งที่ควรเคลื่อนไหวครับ  (Read 6293 times)

nuns

• Newbie
  • *
สงสัยเรื่องตำแหน่งที่ควรเคลื่อนไหวครับ
ในกรณีที่ควรเคลื่อนไหวเพื่อกระตุ้นโชคลาภ เช่นประตูในจุดที่เป็นลาภประจำยุค
กับกรณีที่ให้เคลื่อนไหวเพื่อไม่ให้บารมีวิบัติส่งผลนั้น จะให้ผลเหมือนกันไหม กล่าวคือถ้ามีประตูอยู่ในจุดที่เป็นบารมีวิบัติ เราให้เคลื่อนไหวนั้น จะกระตุ้นโชคลาภด้วยหรือไม่ครับ หรือเป็นเพียงแค่ทำให้บารมีวิบัติไม่ส่งผลเท่านั้น
ขอบคุณครับ

nuns

• Newbie
  • *
ถามเพิ่มเติมครับ
1. ในกรณีพื้นที่หลักเป็นลาภวิบัติ แล้วในส่วนพื้นที่บริวารเป็นห้องน้ำจะมีผลไม่ดีเท่ากันหรือไม่ครับ
2. ในกรณีพื้นที่หลักเป็นลาภวิบัติ และเราได้ตั้งตู้โชว์ หรือเคาเตอร์ไว้เพื่อให้บริเวณนั้นนิ่ง แล้วในส่วนพื้นที่บริวารเป็นห้องน้ำจะได้หรือไม่ครับ หรือในกรณีพื้นที่บริวารเป็นประตูรั้ว จะได้หรือไม่ครับ
3. ถ้าเราตั้งประธานเข้ามุม เราจะแบ่งตาราง 9 ช่องอย่างไรครับ (กว้างยาวอย่างไรครับ กว้างตามความกว้างของจุดที่ตั้งประธานเอียงๆ หรืออย่างไรครับ) ตารางต้องเอียงตามประธานด้วยใช่ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ประตูอยู่ในจุดที่เป็นบารมีวิบัติ เพียงแค่ทำให้บารมีวิบัติไม่ส่งผลเท่านั้นครับ

1. เท่ากันครับ
2. มีตู้ช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้ แต่ไม่มาก  แต่กรณีเป็นประตูรั้วเลย แก้ไม่ได้ครับ
   เพราะบทบาทประตูรั้วเคลื่อนไหวมาก
3. เป็นการแบ่งโดยประมาณกับพื้นที่ ... จะได้เรียนในขั้นต่อไปครับ

fengshui

ตารางต้องเอียงตามประธานด้วยครับ

nuns

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ
1. สำหรับกัวะดาวที่แนะนำให้ติดนั้น ต้องดูฤกษ์ติด และฤกษ์แกะออกหรือไม่ครับ ถ้าต้องดูฤกษ์ควรใช้ฤกษ์แบบไหนดีครับ จำเป็นต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ

fengshui

รายละเอียดหน้า 49 ปฏิทินฤกษ์มงคล 2551 ครับ

nuns

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
สอบถามเพิ่มเติมครับ
ในการหาฤกษ์นั้น จะมี 4 หลักได้แก่หลักปี เดือน วัน และเวลา ที่อาจารย์บอกว่าหากกระทบอสูร 1 หลักจะส่งผลร้าย 3 ปีนั้น 4 หลักที่ว่าน่าจะเป็นวันเดือนปี และเวลาีเกิดของเจ้าของใช่ไหมครับ แล้วที่ว่ากระทบอสูรนั้นใช่เอาปีนักษัตรปัจจุบัน เช่นปีชวดเข้าไปดูในแต่ละหลักว่าชงกันหรือเปล่า ใช่ไหมครับ
ถ้าไม่ใช่รบกวนอาจารย์ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

fengshui

4 หลักคือ ฤกษ์ยาม ( ยาม ว ด ป )
ไม่ใช่ครับ
หากคุณเรียนอยู่ ให้อ่านเล่มเขียวเล็กตอนท้ายเล่มครับ