25 เม.ย. , 2024, 01:52:38 am

Author Topic: ภาคีหลักเดือนและหลักวัน ทั้งบนและล่าง  (Read 4476 times)

bird8856

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮีย   ขอข้อแนะนำดวงจีน  2/4  5/9  0/6  8/0  เพศหญิง    ดิถีดินครับ
1.ดวงมีภาคี 5/ กับ 0/ เป็นไฟ  ในฐานเดือนไฟถือว่าภาคีเป็นไฟด้วยถูกต้องหรือไม่ครับ
2.ดวงมีภาคี /6 กับ /9   เป็นน้ำ   แต่ไม่แปรสภาพ เพราะไม่ใช่ฐานเดือนเป็นฐานพิฆาตธาตุภาคี ใช่เหตุผลนี้หรือไม่ครับ
3.หาก5/  0/  แปรสภาพเป็นไฟ และ/6  /9 ไม่แปรสภาพ  ธาตุสำคัญของดวงนี้คือ ดินราศีล่าง
4.ดิถีดิน(เดิม)จะแปรสภาพเป็นไฟด้วยหรือไม่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ครับ
1. น้ำมีทองเป็นราก และมีทองถึง 3 ตัว ไม่สละ แต่อ่อนแอ
2. ไม่เป็นน้ำ เพราะฐานเดือนเป็นไฟ
( ฐานเดือนโดยส่วนใหญ่ไม่แปรธาตุ )
3. ดินล่าง เพื่อมาส่งเสริมทอง ให้หนุนน้ำ
4. เมื่อข้อ 1 ไม่แปร ดินก็เป็นดินเหมือนเดิม

bird8856

• Newbie
  • *
    ขอขอบคุณซือเฮียมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ