19 เม.ย. , 2024, 11:01:54 pm

Author Topic: ดาว 5 อยู่ทิศใต้ ประตูบ้านทิศใต้ เป็นดาว 8 8 มีน้ำพุด้วย  (Read 6977 times)

bird8856

• Newbie
  • *
เรียน   ซือเฮีย  ขอปรึกษาเรื่องประตูบ้านเป็นดาว  8 8 มีน้ำพุ ควรที่จะปิดน้ำพุทั้งปีหรือแก้ไขวิธีไหน เพราะดาว 5 ตามความเข้าใจควรจะนิ่ง แล้วเมื่อนิ่ง ลาภก็ไม่เข้าบ้านทำให้บ้านขาดลาภทั้งปีหรือไม่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ปิดน้ำพุ แต่ให้น้ำเคลื่อนไหวเบา ๆ เช่น ใส่ฟองอากาศแทน

bird8856

• Newbie
  • *
ปิดน้ำพุ แต่ให้น้ำเคลื่อนไหวเบา ๆ เช่น ใส่ฟองอากาศแทน
เกี่ยวกับการใช้สัญลักษณ์กั้วดาว 1 ติดเหนือวงกบประตูบ้าน และราดน้ำ  5  ขันบริเวณหน้าบ้านทิศใต้ ในวัน  7  ก.พ.นี้เวลา  21.30-22.30  น.ได้พร้อมกันหรือไม่ครับ จากหนังสือปฏิทินฤกษ์มงคลแจ้งไว้วันที่ 4 ก.พ. แต่เปิดอ่านช้าไปครับ

fengshui

ราดน้ำให้ทำได้เลย ไม่ต้องดูฤกษ์

ส่วนฤกษ์ติดกั้ว จะให้ดีเป็นช่วงก่อนค่ำ 17.00 จะดีกว่าครับ

bird8856

• Newbie
  • *
ราดน้ำให้ทำได้เลย ไม่ต้องดูฤกษ์

ส่วนฤกษ์ติดกั้ว จะให้ดีเป็นช่วงก่อนค่ำ 17.00 จะดีกว่าครับ

วันนี้เลิกงานดึกครับ  ถ้าวันพรุ่งนี้จะให้แฟนติดแทนไม่ทราบว่าเวลาที่เหมาะสมคือช่วงไหนครับ

fengshui

ดูฤกษ์ปลอดภัยในหนังสือได้ครับ

bird8856

• Newbie
  • *
ขอบคุณซือเฮียมากครับ ผมได้กระทำตามฤกษ์ปลอดภัยวันนี้แล้วครับ