29 มี.ค. , 2024, 12:01:15 pm

Author Topic: ป้ายชื่อบริษัท ห้าง ร้าน  (Read 10361 times)

Benyapha

• Newbie
  • *
เรียนท่านอาจารย์
ได้นำเอาป้ายชื่อบริษัทไปวางไว้  ที่ด้านหลังองค์สิ่งศักดิ์สิทธิ์ โดยสิ่งศักดิ์สิทธิ์วางไว้บนชั้นวางเอกสารชั้นบนสุด(ป้ายชื่อร้านไม่ได้ขึ้นไว้ด้านหน้าค่ะ) จะมีข้อเสียอย่างไรหรือไม่คะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ป้ายชื่อบริษัท ห้าง ร้าน
« Reply #1 on: 19 ก.พ. , 2008, 02:00:58 am »
หากบังกัน ไม่ดี
ให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่สูงกว่า จะดีกว่าครับ
*** การขยับย้าย ต้องดูฤกษ์ครับ ***

Benyapha

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 19 ก.พ. , 2008, 05:14:41 am »
ขอบพระคุณค่ะ
ขอเรียนถามเพิ่มเติมค่ะ
1.  ใช้เกณฑ์อะไรในการเลือกสีป้าย/โลโก้คะ
2.   ฤกษ์ที่ใช้โยกย้ายป้าย ใช้ฤกษ์ปลอดภัย หรือต้องพิจารณาดวงเกิดด้วยคะ
หลังบ้าน + สิ่งศักดิ์สิทธ์ อิงทิศ 270 ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

fengshui

« Reply #3 on: 20 ก.พ. , 2008, 02:00:32 am »
1. กำหนดจากอิน - ทิศด้านหน้าป้าย ให้สอดคล้องกับ สีในแผ่น LOGO
    และ สีของ Logo เองก็ดูปฎิกิริยาระหว่างธาตุ
2. กำหนดจากหยาง - ดูจากประเภทกิจการ การสื่อความหมาย

ควรให้น้ำหนักอย่างหลังมากกว่า
ไม่เช่นนั้น เวลาเราย้ายทิศทาง ย้ายสถานที่ ต้องมาเปลี่ยนสี ลูกค้าจะจำไม่ได้

ดู Logo 7Eleven ทุกที่สีเดียวกันหมด

ฤกษ์ที่ใช้ต้องคำนวณตามปกติของชมรมฯ
ทิศหลังบ้าน ทิศประธาน ทิศเดิมที่ตั้งอยู่ ทิศที่จะตั้งใหม่ ปีเกิดและปีจรครับ

Benyapha

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 20 ก.พ. , 2008, 05:01:08 am »
ขอบพระคุณค่ะ

จากกิจการที่ทำด้านก่อสร้าง และทิศหัน คือตะวันออก  สามารถใช้สีน้ำเงิน-ขาว ได้หรือไม่คะ  ถ้าไม่ได้ ขออาจารย์แนะนำสีด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

fengshui

« Reply #5 on: 23 ก.พ. , 2008, 02:29:50 am »
หน้าธาตุไม้ หลังธาตุทอง  สีที่ต้องมี คือ สีเขียว
สีอื่น ๆ มีได้หมด แต่ต้องมีสีเขียวประกอบ
( สนามหญ้าก็นับเป็นสีเขียวได้ )