16 เม.ย. , 2024, 03:22:02 pm

Author Topic: การจัดห้องพระ  (Read 7471 times)

siriwan

• Newbie
  • *
การจัดห้องพระ
« on: 22 ก.พ. , 2008, 10:19:12 am »
ถ้าเปิดประตูห้องนอนมาเจอหิ้งพระเลย มีผลอะไรไหมค่ะ และถ้าตั้งโต๊ะทานข้าวตรงกับประตูหน้าบ้าน เป็นอะไรหรือเปล่าค่ะ (ดิฉันแก้ไขโดยติดลูกคริสตัส ดักตรงทางเข้าประตูบ้าน ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือเปล่า)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การจัดห้องพระ
« Reply #1 on: 25 ก.พ. , 2008, 04:42:05 am »
หากหิ้งหันเข้าหาประตูเลย ( ประจันหน้า ) ไม่ค่อยดีครับ
หากเห็นด้านข้าง ยังพอใช้ได้

ตั้งโต๊ะทานข้าวตรงกับประตูหน้าบ้าน ความหมายคือ เน้นเรื่องกิน

ลูกคริสตัส คือ กระจายออก ทั้งพลังที่ดีและไม่ดี กระจายออก
ชมรมฯ จะไม่ได้ใช้สิ่งเหล่านี้ครับ