12 พ.ค. , 2024, 02:34:20 am

Author Topic: ถามห้องทำงานค่ะ  (Read 4302 times)

green

• Newbie
  • *
ถามห้องทำงานค่ะ
« on: 07 ก.พ. , 2008, 06:49:23 am »
ขอรบกวนถามอาจารย์ค่ะ  ประตูห้องทำงานมีดาว 25เป็นลาภวิบัติ และโต๊ะทำงานตรงกับประตู จะแก้อย่างไรค่ะ
ขออาจารย์แนะนำด้วยค่ะขอบพระคุณมากค่ะ
« Last Edit: 12 ก.พ. , 2009, 07:09:59 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ถามหอ้งทำงานค่ะ
« Reply #1 on: 07 ก.พ. , 2008, 08:28:37 am »
สังเกตุว่า คุณจะพิมพ์ผิดมากเป็นพิเศษ
โดยเฉพาะ คำว่าอาจารย์ มักจะเป็น อาจารย็
และคำว่า ด้วย จะเป็น ดว้ย  ฯลฯ

ขอให้ช่วยตรวจคำผิดก่อนส่ง
เพื่อการอ่านที่สะดวกสำหรับสมาชิกทุกคนครับ

............................................................

ใช้วิธีการเปลี่ยนประธานครับ

กรณีศึกษา ฮวงจุ้ยบ้าน ดาวเก้ายุค เพิ่มเติม
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-casestudy.htm

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ถามหอ้งทำงานค่ะ
« Reply #2 on: 07 ก.พ. , 2008, 08:31:27 am »
*** แต่หากคุณไม่ได้วัดองศาด้วยระบบ
       จานวัดแสงแดด อย่าแก้ไขโดยเด็ดขาด ***

เพราะของเดิมอาจจะถูกต้องดีอยู่แล้ว
แต่คุณวัดผิด จึงคิดว่าไม่ดี

เมื่อข้อมูลพื้นฐานผิด การแก้ก็จะผิด
และอาจยิ่งเลวร้ายมากขึ้นกว่าเดิม