20 เม.ย. , 2024, 10:53:19 am

Author Topic: ปลูกต้นไม้ริมรั้ว  (Read 11181 times)

green

• Newbie
  • *
ปลูกต้นไม้ริมรั้ว
« on: 07 มิ.ย. , 2008, 06:24:57 am »
ขอรบกวนขอคำแนะนำจากอาจารย์ ค่ะ บ้านพิง92.5องศาค่ะ 1.ตัวบ้านจะสุงก่วาถนนทางเข้าตัวบ้านทำเป็นเนินนิดหน่อยบ้านอยู่สูงก่วาถนนจะมีผลกระทบไหมค่ะ 2.  ห้นาบ้านทิศตะวันตกช่วง 3-4โมงแดดจะร้อนมาก จะปลูกต้นมะม่วงเป็นแถวบังแดดห้นาบ้านได้ไหมค่ะ  ห้นาบ้านทิศ sw มีดาว 34 เป็นที่จอดรถ ทิศwมีดาว88จะ ปลูกต้นมะม่วงและตั้งอ่างบัวเพื่อกระตุ้นดาว88ดีไหมค่ะ  ทิศ Nwดาว79 เป็นประตูเข้าบ้าน ห้นาบ้านตั้งอ่างบัวอยู่แล้วค่ะขอให้อาจารย์ช่วยแนะนำขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ปลูกต้นไม้ริมรั้ว
« Reply #1 on: 09 มิ.ย. , 2008, 12:34:50 am »
1. บ้านสูงกว่าถนน ถูกต้องดีแล้ว
2+3. ได้ครับ ดีอยู่แล้ว

*** แต่อย่าลืมว่า คุณไม่ได้วัดองศาด้วยจานวัดแสงอาทิตย์
       โอกาสวัดผิดพลาดมีสูงมาก คำตอบที่ให้ก็จะผิดตามข้อมูลที่ให้มา

และมักจะมีผู้ที่มาถามเช่นนี้ ไปทำ
       เมื่อองศาที่แจ้งมาผิด ก็จัดผิด ผลร้ายเกิด
       ก็มักมาโทษชมรมฯ ภายหลังว่า จัดแล้วไม่เห็นได้ผล

เหตุการณ์แบบนี้มีเป็นประจำ จึงต้องระบุไว้ที่นี้ ***

fengshui

« Reply #2 on: 09 มิ.ย. , 2008, 01:12:39 am »
หมายเหตุ - เวลาตั้งคำถาม กรุณาตั้งให้ถูกหมวดครับ
                จะได้ไม่ลำบากเจ้าหน้าที่มาย้ายให้

green

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: 11 มิ.ย. , 2008, 07:24:56 am »
ขอขอบคุณอาจารย์ที่ตอบคำถามทุกคำถาม   วันนี้แฟนเขาไปซื่อต้นมะม่วงต้นใหญ่มาปลูกทิศwจะเอาโต๊หินอ่อนไปตั้งใต้ต้นมะม่วงใด้ไหมค่ะ  ขอบคุณค่ะ

fengshui

« Reply #4 on: 12 มิ.ย. , 2008, 05:33:33 am »
ได้ครับ