29 มี.ค. , 2024, 02:08:28 pm

Author Topic: ขอรบกวนดูให้หน่อยนะครับ  (Read 6210 times)

CPArm

• Newbie
  • *
ต้องขอโทษผู้ดูแลระบบด้วยนะครับที่โพสคำถามที่นี่ เพราะที่คุณบอกไว้หาBoardไม่เจออ่ะครั
คืองี้ครับ  ผมเกิดวันที่ 17 ก.ค. 2533  วันอังคาร ปีมะเมีย ช่วยดูให้หน่อยนะครับ ว่า เปงยังไงอ่ะ
แล้วมีวิธีแก้รึป่าว ถ้าดวงช่วงนี้ไม่ดี   อยากรบกวนช่วยดูธาตุให้หน่อยนะครับ เพราะอยากรู้มาก
ขอบคุนครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ขอรบกวนดูให้หน่อยนะครับ
« Reply #1 on: 22 ก.ค. , 2008, 08:39:37 am »
หมวด Fengshui Service

กรอบมุมบนด้านซ้ายก็มีครับ

CPArm

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 23 ก.ค. , 2008, 05:15:01 am »

ผมขอรบกวน ให้ดู ธาตุประจำตัว ของผมได้รึป่าวครับ  คืออยากรู้มากเลยอ่ะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
« Last Edit: 23 ก.ค. , 2008, 06:42:32 am by fengshui »

fengshui

« Reply #3 on: 23 ก.ค. , 2008, 06:47:01 am »
ก่อนสมัคร ทาง Web ได้ขอให้สมาชิกทุกคนอ่านกฎระเบียบต่าง ๆ
ซึ่งหากคุณอ่านก่อน คงจะเข้าใจ

ทาง Web จะขอให้สมาชิกทุกคน ใช้ภาษาไทย อย่างถูกต้อง
ครั้งต่อไป ขอให้เป็นเช่นนั้นครับ

ธาตุน้ำครับ

หมายเหตุ - Web ฮวงจุ้ย โดยทั่วไป น่าจะเหมาะกับผู้ที่เรียนจบปริญญาตรีแล้ว
เพราะเป็นนักเรียน นักศึกษา ควรเน้นที่การเรียน อันเป็นพื้นฐานสำคัญก่อน

CPArm

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 24 ก.ค. , 2008, 03:18:55 am »
ต้องขออภัยด้วยนะครับ  แล้วก็ขอบคุณที่ด้วยนะครับ   

แล้วก็แสดงว่าเว็บฮวงจุ้ยต่างๆ  นักเรียน และ นักศึกษาไม่เหมาะสมที่จะเข้าไปดูรึครับ

fengshui

« Reply #5 on: 24 ก.ค. , 2008, 06:32:16 am »
กรุณาอ่านทบทวนอีกครั้งนะครับ

Web ฮวงจุ้ย โดยทั่วไป น่าจะเหมาะกับผู้ที่เรียนจบปริญญาตรีแล้ว
เพราะเป็นนักเรียน นักศึกษา ควรเน้นที่การเรียน อันเป็นพื้นฐานสำคัญก่อน

เป้าคือ สิ่งที่จำเป็นกับชีวิตในแต่ละช่วงอายุไม่เหมือนกัน
เมื่อเป็นนักเรียน นักศึกษา ก็ควรมุ่งเรื่องเหล่านี้ เป็นการตอบแทนพ่อแม่ที่ส่งเสียเรามา

เมื่อทำงานหาเงินได้ มีเวลา ก็ควรศึกษาฮวงจุ้ยไว้บ้าง
เพื่อให้รู้ข้อห้ามต่าง ๆ ที่จำเป็นครับ

CPArm

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: 25 ก.ค. , 2008, 03:41:26 am »
ผมว่าเรื่องนี้มันน่า จะควบคู่ไปกันได้นะครับ

ไม่จำเป็นที่จะต้องรอเรียนจบก่อน

fengshui

« Reply #7 on: 27 ก.ค. , 2008, 04:24:40 am »
ถ้าคุณคิดว่าไม่เสียการเรียนซึ่งเป็นเป้าหลัก ก็ไม่มีปัญหาครับ
แต่เคยมีนักศึกษามาเรียนที่ชมรมฯ เรียนไปครึ่ง ๆ กลาง ก็ติดสอบ
ครั้งสุดท้ายที่ได้คุย คะแนนเรียนไม่ดีเท่าที่ควร จึงงดเรียนฮวงจุ้ย
กลับไปเรียนวิชาการเต็มตัว เป็นอุทาหรณ์กรณีหนึ่งครับ