28 เม.ย. , 2024, 02:55:59 pm

Author Topic: เรียนถามเรื่อง ฮ่องเต้ทับ  (Read 4427 times)

kpangam

• Jr. Member
  • **
เรียนซือเฮีย

1 ฮ่องเต้ทับหลักอะไรมีผลกระทบมากที่สุดครับ  แล้วหลักอะไรน้อยที่สุดครับ
2 ในฐานเดือนถ้าโดนทับมีผลอย่างไรบ้างครับ
3 ถ้าไปทับในหลัก 3 ตัวใน ไม่ใช่ 4 หลักตัวนอก มีผลอย่างไรบ้างครับ
4 การแก้ไขฮ่องเต้มีกีวิธีครับ
5 การตั้งจุดยึดเหนี่ยสองจุดให้ไตรภาคีในดวงทำได้ไหมครับ ที่ไม่ใช่การทำเจ่าอุ่ง
6 การตั้งจุดยึดเหนี่ยวสองจุดที่เป็นทิศขุมคลังให้ปะทะกันสามารถ
ทำให้เกิดธาตุแตกออกเข้าดวงของคนในบ้านได้ไหมครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เรียนถามเรื่อง ฮ่องเต้ทับ
« Reply #1 on: 03 ธ.ค. , 2008, 01:36:29 am »
1. ดิถีมากสุด ปฎิสนธิน้อยสุด
2. วุ่นวายเกียวกับผู้ใหญ่
3. มีผลกระทบกับเราเช่นกัน แต่ไม่มากเท่าดิถี
4. 1) รับมอบเหรียญแย่งภาคีฮ่องเต้ แต่จะวุ่นวายเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ อยู่
    2) ไปไหว้ศาลเจ้าจีน ตอนมีคนมาก ๆ ( เท่ากับไปเจอเรื่องวุ่นวายมาแล้ว )
5. ได้ครับ และแนะนำให้ลองทำก่อนทำเจ่าอ่ง เพราะประหยัดค่าใช้จ่าย
6. ได้ผลน้อยครับ ต้องมีราศีขุมคลังในดวง จึงจะได้ผล (ผลข้างเคียงคือ วุ่นวาย เป็นธรรมดาของการชง )