28 เม.ย. , 2024, 08:25:54 am

Author Topic: เรียนถามเกี่ยวกับหลังตึกมีมุมแหลมทิ่มแทง  (Read 6247 times)

onnatta

• Newbie
  • *
ดิฉันได้ดูกระทู้ก่อนหน้านี้มีคนเรียนถามอาจารย์เกี่ยวกับหลังตึกที่มีมุมแหลมทิ่มแทง  ซึ่งอาจารย์ก็ได้ลงรูปวาดตึกและมีลูกศรสีแดงแสดงตึกที่จะได้รับผลกระทบจากมุมแหลมไว้   ซึ่งที่ดิฉันดูแล้วนั้น  เห็นว่าตึกที่ดิฉันกำลังจะเข้าไปอยู่นั้นเป็นดังลักษณะที่อาจารย์วาดไว้และอยู่ตรงกับลูกศรสีแดงที่อาจารย์ลงไว้ค่ะ  ดิฉันจะต้องแก้อย่างไรค่ะ  ดิฉันลงรูปไม่เป็นค่ะ  เลยไม่สามารถลงรูปตึกมาให้อาจารย์ดู  รบกวนอาจารย์ช่วยบอกหน่อยค่ะ  ดิฉันไม่ค่อยประสีประสาทางการใช้คอมฯ 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากด้านหลังมีเนื้อที่ให้ปลูกต้นไม้บังให้ตรงแนว

หากไม่มี ให้ดูว่าพุ่งมาจากทิศใด
ให้ทาสีแม่ลูกรับ
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-tip-huangjui-teelee-5.htm

onnatta

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะที่แนะนำ ดิฉันจะนำมาใช้ค่ะ  ทิศหลังร้านเป็นทิศตะวันตกเฉียงใต้  สีที่ดิฉันควรจะใช้แก้มุมแหลมทิ่มแทงคือสีขาว ใช่มั้ยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ตกเฉียงใต้  มี 3 ราศี คือ บี่ คุง ซิม ( ธาตุดิน ดิน ทอง )

สีลูก คือ ธาตุทอง - สีขาว
      และ ธาตุน้ำ - สีฟ้า สีน้ำเงิน สีเทา

ใช้ 2 สีร่วมกัน