ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์

สอบถามเรื่องตี่จูเอี้ยค่ะ / ตั้งผิดฤกษ์ รถหายไป 2 คัน รถโดนชนเสียหายไป 3 คัน

<< < (2/4) > >>

unmee2519:
หายคันแรกเมื่อคืน   26  พฤศจิกายน  2550
รถโดนชน  คืนวันที่  21  พฤศจิกายน  2551

วันที่รถหายครั้งที่ 2  ไม่แน่ใจนะค่ะ  มันจะประมาณ 28  พ.ย. - 8  ธันวาคม  ค่ะ

fengshui:
โปรดสังเกตุ เดือนที่เกิดเหตุเป็นเดือน พย. ทั้งหมด

...............

ได้วิเคราะห์ดวงคร่าว ๆ ฝ่ายชายปกติ
ฝ่ายหญิง ดิถี ทอง 7/ นั่งบนลาภไม้ /3
เดือนพย. /12 มาภาคีดึง /3 ไป  --> เสียลาภ

รถหายคันแรก พย 50  ดาวปีจร 7 + ดาวเดือนจร 7 = เป็นดาวขุนโจรทั้งคู่

ดังนั้น อาจกล่าวได้ว่า รถหายเกิดจาก ฤกษ์ผิด ( กระทบอสูร ) + ดวงมีเกณฑ์เสียลาภ + ดวงดาวก็เป็นขุนโจร

ส่วนปี 2551 ดาวปีจรและเดือนจร ไม่มีขุนโจร หรือดาววิบัติเลย
แต่ดวงยังมีเกณฑ์เสียลาภ + โทษอสูร ยังไม่ได้แก้ไข

อีกปัจจัย คือ หลังบ้านทิศใต้
ปีนี้ ในบ้านมีซ่อมแซม ทุบ เคาะ เจาะ ตอก ย้ายสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เตียงนอน โต๊ะทำงานหรือไม่ ???
หากมี น่าจะเป็นเหตุให้รถหาย

***** เสียเงิน ตายแทนตัว *****

ให้ถือว่าฟาดเคราะห์ไป
ไม่เจ็บตัว เจ็บป่วย เอาสมอง เอางานหาเงินใหม่ได้
ดีกว่า เจ็บตัว เจ็บป่วย ต้องเสียเงินรักษาพยาบาล แล้วหมดโอกาสหาเงินอีก

........

กรุณาแจ้งเรื่องกระทบบ้านในปีนี้มาด้วย

unmee2519:
*เรื่องกระทบในบ้าน  บางอันไม่แน่ใจนะค่ะว่าจะใช่หรือเปล่า
-  ดิฉันกับแฟน  เหมือนไม่ค่อยได้คุยกัน   มีเรื่องที่ต้องทำให้เคืองใจตลอด  เหมือนคุยกันไม่เข้าใจ  ทำให้รู้สึกว่าเหมือนห่างๆกัน   ความคิดเห็นไม่ค่อยตรงกันบ้าง   
-  มีอยู่ช่วงนึงที่คนงานเหลวไหลหมดทั้งร้านเลย  อยู่ไม่กี่คน  ทำให้รู้สึกท้อมากๆ  แต่ตอนนี้ดีขึ้นนะค่ะ
-  มีเรื่องให้ใช้จ่ายเยอะมาก
-  รู้สึกว่าช่วงนี้ดิฉันจะไม่ค่อยสบายอยู่บ่อยๆ

*ถ้าไม่ดูในปฎิทินฤกษ์มงคลของท่าน  สามารถดูในปฎิทินจีนได้หรือไม่ค่ะ  แล้วต้องดูหรือสังเกตตรงไหน

* แล้วปี 2552  จะมีอะไรเกิดขึ้นอีกไหมค่ะ  แล้วต้องแก้ไขยังไงบ้าง  คร่าว ๆ ก็ได้ค่ะ

*แล้วถ้ามีการเคลื่อนย้ายต้องดูฤกษ์ใช่ไหมค่ะ

fengshui:
ในปฎิทินจีนทั่วไป ไม่มีฤกษ์ปลอดภัยของชมรมฯ ครับ
มีเฉพาะใน หนังสือ ปฎิทินฤกษ์มงคล เท่านั้น

2552 หน้าบ้านทิศเหนือ จะติดปัญหาดาวเบญจภูติ ส่งผลให้ติดขัด ค้าขายสะดุด
หากกระทบกระเทือน จะเกิดเรื่องเลวร้าย

ใช่ครับ

unmee2519:
- เวลาจะทำความสะอาดตี่จูเอี้ย   แบบไม่เคลื่อนย้ายกระถางธูป  กับแบบที่ต้องเคลื่อนย้าย  ต้องดูฤกษ์ทั้งสองอย่างเลยใช่ไหมค่ะ   แล้ววิธีการเหมือนกันหรือเปล่าค่ะ
- แล้วต้องแก้ไขอย่างไรบ้างค่ะ  ในปี 2552
-  การไหว้เทพเจ้าไฉ้ซิงเอี้ย  ไหว้กันวันไหนค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version