26 เม.ย. , 2024, 05:49:46 am

Author Topic: การแบ่งพื้นที่  (Read 3184 times)

Joe

• Newbie
  • *
การแบ่งพื้นที่
« on: 18 ม.ค. , 2009, 03:03:20 pm »
เรียนอาจารย์ครับ
ขอสอบถามเพิ่มเติมจากชั้นเรียนวันนี้ครับ

1. หากพื้นชั้น 1 มีการเล่นระดับ จะถือได้ว่าระดับที่ต่างกันจะถือเป็นพื้นที่ต่างกันหรือไม่ หรือว่าจะต้องมีผนังกั้นอย่างชัดเจนเท่านั้นครับ
2. ประธานหากไม่ได้เป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์เช่น รูปภาพแต่งงาน จะสามารถอยู่ตรงข้ามกับห้องน้ำได้หรือไม่ครับ โดยเฉพาะหากตามผังดาวประธานผิง 260 องศา ตรงข้ามประธานควรเคลื่อนไหว

ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การแบ่งพื้นที่
« Reply #1 on: 19 ม.ค. , 2009, 04:39:15 pm »
ต้องดูองค์ประกอบชัยภูมิ
หากต่างระดับกันหลายขั้น ( 2 ขั้นขึ้นไป ) ความต่างจะมีมาก ต้องดูแยกจากกัน

ได้แต่ไม่ค่อยเหมาะ
หากไม่มีที่ แนะนำให้ติดมู่ลี่หน้าห้องน้ำ