20 เม.ย. , 2024, 12:43:13 pm

Author Topic: การวัดองศากับสนามแม่เหล็ก  (Read 3796 times)

Moodam

• Full Member
เรียนอาจารย์ที่เคารพ
ผมศิษย์รุ่น 47 ครับ ขอถามคำถามเพิ่มเติมครับ
1. ทางชมรมจะเน้นว่าควรวัดองศา โดยปลอดจากคลื่นแม่เหล็กให้มากที่สุด แต่ผมสงสัยว่าในกรณีที่วัดในบ้านโดยไม่ได้เลี่ยงอะไรเลย ความเป็นไปได้ของความคลาดเคลื่อนในตำแหน่งองศา บวกลบซักกี่มากน้อยครับ
2. เมื่อวัดหลังบ้านซึ่งเป็นประธานแล้วได้องศาแล้ว พอไปเทียบในตาราง 9 ช่อง เล่มจัดฮวงจุ้ยยุค 8 น่ะครับ ประตูบ้านจะตรงกับตำแหน่งลาภวิบัติ  แสดงว่าประตูจุดนี้ก็เป็นลาภวิบัติมาตั้งแต่ปี 48 แล้วใช่ไม๊ครับ
3. ปกติลาภวิบัติจะแสดงผลนานแค่ไหนครับ 

Moodam

• Full Member
Re: การวัดองศากับสนามแม่เหล็ก
« Reply #1 on: 23 ม.ค. , 2009, 08:06:39 am »
อาจารย์ครับ ขออนุญาติถามเพิ่มเติมครับ
มีกระทู้ที่บอกว่าหน้าบ้านหันทิศเหนือให้ระวัง  อันนี้เฉพาะประตูบ้านหรือเปล่าครับ  เพราะบางทีบ้านหันทิศอื่น แต่ประตูในบ้านมีบางบานหันไปทิศเหนือน่ะครับ
่ขอบพระคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การวัดองศากับสนามแม่เหล็ก
« Reply #2 on: 24 ม.ค. , 2009, 10:09:09 am »
1. มีตั้งแต่ 1 - 10 องศาครับ ขึ้นกับขนาดอาคาร การตกแต่ง
2. ใช่ครับ
3. จนหมดยุคครับ ถึง 4 กพ. 2567

.........

ประตูบ้าน ประตูรั้ว

การกำหนดทิศประตู กรุณาอ่านหน้า 82
ในปฎิทินฤกษ์มงคล 2552