25 เม.ย. , 2024, 02:05:24 am

Author Topic: โต๊ะเครื่องแป้งในตำแหน่งลาภวิบัติ  (Read 4402 times)

pong19

• Newbie
  • *
รบกวนถามอาจารย์ครับ  อยากทราบว่า โต๊ะเครื่องแป้งหรือโต๊ะแต่งหน้าของผู้หญิงที่ใช้ประจำในห้องนอน อยู่ตรงกับตำแหน่งลาภวิบัติจะได้ไหมครับ  ถ้าไม่ได้แล้วย้ายตู้เสื้อผ้ามาตั้งแทนจะต้องดูฤกษ์ไหมครับ  ที่สงสัยก็เพราะเห็นว่าเครื่องสำอางที่เป็นของเหลวก็มีมาก  บางทีก็วางแก้วน้ำดื่มและคนที่ใช้ก็ลุกนั่งบ่อยในแต่ละวัน

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
โต๊ะเครื่องแป้งในตำแหน่งลาภวิบัติไม่เป็นไรครับ
แต่หากตำแหน่งนั้น มี Air เครื่องเป่าผม ฯลฯ ไม่ดีครับ

เครื่องสำอางของเหลว แก้วน้ำ บทบาทการเคลื่อนไหวมีน้อย-น้อยมาก

หากจะย้ายตู้เสื้อผ้า หากเป็นขนาดเล็ก ยกแล้ววางได้เบา ๆ ไม่ต้องดูครับ
แต่หากเป็นขนาดใหญ่ ต้องดูฤกษ์ครับ

pong19

• Newbie
  • *
โล่งใจเลยครับที่ไม่ต้องย้ายตู้เพราะเป็นตู้ใหญ่

ขอบคุณอาจารย์มากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีด้วยครับ