20 เม.ย. , 2024, 05:06:22 am

Author Topic: ขอถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเลือกเช่าเทพเจ้ากวนอู และทิศการตั้งวางครับ  (Read 12925 times)

TSL

• Newbie
  • *
การเลือกเช่าเทพเจ้ากวนอู บางตำราบอกให้เลือกองค์ที่หน้าดุๆ หน้ายิ่งดุยิ่งดี จริงหรือไม่ครับ

ถ้าผมจะเลือกเช่าเทพเจ้ากวนอูปางนั่งอ่านตำราแบบไม่มีอาวุธ ผมต้องเลือกองค์ที่หน้าดุๆใช่ไหมครับ

ทิศการวาง บางตำราบอกห้ามหันหน้าท่านไปทางทิศตะวันออก บางตำราห้ามหันไปทางทิศตะวันตก บางตำราบอกทิศไหนก็ได้แต่ให้หันไปทางประตูใหญ่ เลยไม่รู้ว่าควรหันไปทางไหนดี
ร้านผมมีประตูเข้าออกอยู่ทางทิศตะวันออก เฉียงไปทางใต้ประมาณ 20 องศา เคาน์เตอร์โต๊ะทำงานหันไปทางประตูเข้าออก ถ้าผมจะวางเทพเจ้ากวนอูไว้ด้านหลังเคาน์เตอร์โต๊ะทำงาน และหันหน้าท่านไปทางประตูเข้าออกด้านทิศตะวันออกนี้ จะได้หรือไม่ครับ หรือควรหันไปทางด้านไหนดี

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หน้าตาดุดัน เพื่อขู่ให้กลัว  แต่ไม่มีความจำเป็น

การหันทิศใด ต้องดูหลายองค์ประกอบ
1. ลักษณะของห้อง
2. องศาที่ตั้ง
3. หากตั้งเป็นจุดยึดเหนี่ยว ก็ต้องดูดวงประกอบ

ไม่มีข้อกำหนดตายตัวว่า ต้องหันทิศใด

ส่วนอาคารของคุณ ไม่สามารถตอบได้ จนกว่าจะรู้องศาที่แน่นอน
เพราะตั้งผิดทิศ ผลบวกอาจกกลายเป็นลบได้ครับ