19 เม.ย. , 2024, 11:04:08 pm

Author Topic: ปลูกบ้านหันหน้าทางทิศเหนือ  (Read 9575 times)

mc9

• Newbie
  • *
ผมขอสอบถามครับคือผมจะปลูกบ้านใหม่ในปีนี้ครับ
และที่ดินของผมคือทิศเหนือใต้ ถ้าปลูกบ้านจะหันหน้าไปทางทิศเหนือและผมได้อ่านกระทู้ปักหมุด

ทิศทางหน้าประตูบ้านที่ต้องระวังคือ
1. ทิศเหนือ ดาวเบญจภูติ ( ดาว 5 ) จรมาที่หน้าประตู
    ทำการสิ่งใดจะติดขัด มีอุปสรรค ไม่ราบรื่น

*** หากมีการกระทบ จะเกิดเหตุร้ายรุนแรง มากน้อยดวงชะตาเป็นตัวแปรส่วนหนึ่ง ***
    การแก้ไข :
    1. ราดน้ำ 5 ขันเป็นประจำที่หน้าประตูด้านนอก ทุกต้นเดือน ( ไม่ต้องดูฤกษ์ )
    2. ติดดาวกั้ว 1 ผ่านพิธีไหว้ครู อยู่ท้ายเล่มหนังสือ ปฎิทินฤกษ์มงคล 2552 ปีฉลู
        ( ต้องดูฤกษ์ติด - ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ )
    * เท่าที่ผ่านมา ใช้ร่วมกันได้ผลดี *

ถ้าผมปลูกบ้านในปีนี้จะผลกระทบในทางไม่ดีหรือเปล่าครับ   ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากจะกระทบทิศเหนือ ต้องราดน้ำ 5 ขันก่อน จะปลอดภัย
และต้องดูฤกษ์ระบบธาตุแท้ให้ถูกต้อง

mc9

• Newbie
  • *
ขอบคุณอาจารย์มากครับ :)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ