24 เม.ย. , 2024, 08:53:56 am

Author Topic: ขอสอบถามค่ะ..เรื่องหม้อแปลงไฟฟ้าบนเสา 2 ต้นอยู่หน้าร้านค่ะ  (Read 6785 times)

vryskn09

• Newbie
  • *
ที่ร้านเป็นคลินิกทันตกรรม เซ้งต่อมาค่ะ (มีรูปค่ะ)

ปัจจุบันประตูทางเข้าอยู่ตำแหน่งตรงกลางระหว่างเสาสองต้นค่ะ
บริเวณหน้าร้านตำแหน่งตรงกับเสาสองต้นนั้นได้ติดกระจกไว้ และ ได้ติดกระจกหกหลี่ยมไว้ด้วยค่ะ
ปัจจุบันตำแหน่งเคาท์เตอร์อยู่ตรงกับประตูทางเข้า

ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีปรับปรุงแก้ไขฮวงจุ้ยได้อย่างไรบ้างหรือไม่คะ
(ไม่ทราบว่าหากย้ายประตูทางเข้ามาไว้ด้านขวาให้พ้นออกมาจากเสาหม้อแปลงไฟฟ้าจะช่วยให้เกิดผลดีขึ้นหรือไม่คะ และ สมควรจะทำหรือไม่ค่ะ)
ขอขอบคุณค่ะ

vryskn09

• Newbie
  • *
เพิ่มเติมค่ะ
คลินิกหันหน้าออกทางทิศใต้
บริเวณของร้านมีเฉพาะแค่ชั้นล่าง ชั้นบนเป็นอาคารสำนักงานค่ะ

ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
สังเกตุจากภาพถ่าย
เสาไฟไม่ได้ขวางประตูร้านแต่อย่างใด ปกติครับ

ควรถอดกระจกทั้งหลายออก
เพราะก่อนที่จะสะท้อนออกไปได้ดูดเข้ามาก่อนแล้ว

แต่จากคำถามต่อมา เหมือนกับว่า เสาตรงแนวประตูตรง ๆ
หากมีประตู 2 บาน บานที่ตรงให้ล๊อคปิดตาย เปิดใช้อีกบานที่เหลือครับ