29 มี.ค. , 2024, 12:30:55 pm

Author Topic: เรียนถามเรื่องบริวารไม่เชื่อฟัง  (Read 10052 times)

pol

• Jr. Member
  • **
เรียนสอบถามซือเฮีย
เนื่องจากที่ทำงานมีลูกน้องหลายคนไม่ค่อยเชื่อฟังคำสั่งผู้บังคับบัญชา(ดื้อ ปกครองไม่ค่อยได้)...อยากทราบว่าในทางฮวงจุ้ยแล้วสามารถปรับหรือกระตุ้นตำแหน่งไหนในให้บริวารเชื่อฟังมากขึ้นหรือมีวิธีแก้ไขอื่นๆรึเปล่าครับ....
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ตำแหน่งบารมีประจำยุค บารมีหนุน ถูกทำลา่ยหรือไม่
   บารมีวิบัติ มีบทบาทหรือไม่
2. ศาลพระภูมิ ศาลตายาย หันสวนตัวอาคารหรือไม่
3. ชัยภูมิ ภายใน -- นั่งหันหน้าประจันกันตรง ๆ หรือไม่

pol

• **
ผมตรวจดูแล้ว
1.ตำแหน่งบารมีวิบัติ เป็นประตูเข้าห้องหัวหน้า แก้ไขยังไงดีครับ หรือต้องตั้งจุดยึดเหนี่ยวเพิ่มครับ
2.ศาลพระภูมิ ศาลตายาย หันออกหน้าตัวอาคาร ออกถนนครับ
3.ชัยภูมิ ภายใน -- ไม่ประจันกันตรงครับ หัวหน้านั่งด้านหลังครับ  ที่ลูกน้องนั่งและยืนทำงานอยู่ด้านหน้าให้บริการลูกค้า
เป็นเคานเตอร์ครับเป็นหอพักผู้ป่วยในโรงพยาบาลครับ
ขอบคุณครับ

fengshui

1. ไม่ต้องแก้ไข บารมีวิบัติต้องเคลื่อนไหว เป็นประตูถูกต้องแล้ว
2. หากศาลพระภูมิ ศาลตายาย ตั้งอยู่ตำแหน่งบารมีเสื่อม บารมีวิบัติ
   หรือพิงองศาที่บารมีวิบัติ บารมีเสื่อม ก็เป็นเหตุได้
3. หากองศาโรงพยาบาลเป็นองศาล้มเหลว ก็เป็นเหตุได้ครับ

4. บารมีประจำยุค และบารมีหนุน มีบทบาทอย่างไรบ้าง เช่น เป็นทางรถวิ่ง ประตู เคลื่อนไหว ก็เป็นเหตุ

pol

• **
ขอบคุณซือเฮียครับสำหรับคำตอบ
องศาด้านหลังห้องหัวหน้า 282 องศาครับ
ด้านดาว  2 5 เป็นส่วนหน้าห้องเป็นทางเดินเข้าออกเคานเตอร์ครับ ส่วน 5 2 และ 9 7  เป็นโต๊ะที่นั่งครับ ส่วน 8 8 เป็นกำแพงเป็นพื้นที่ว่างเปล่าครับ  ดาว 6 1 เป็นหน้าต่าง แต่ไม่ค่อยได้เปิดครับ ห้องนี้เปลี่ยน หัวหน้ามา 2 คนแล้วครับ(ควบคุมสั่งงานลูกน้องไม่ค่อยเชื่อฟังครับ) คือโรงพยาบาลมีหอผู้ป่วย 4 ชั้นครับแต่จะมีปัญหาเฉพาะชั้นนี้เท่านนั้นครับ เลยสงสัยว่าเป็นที่ฮวงจุ้ยหรือเป็นที่ตัวหัวหน้าเองครับ
ขอบคุณมากครับ

fengshui

ทางเดินเข้าออกเป็น 2 5 ลาภวิบัติ
เป็นประเด็นสำคัญครับ

วัดองศาด้วยเครื่องมือใดครับ ?

pol

• **
กล้องวัดองศาสีฟ้าสั่งซื้อจากชมรมครับ.....(ผมทราบว่าถ้าไม่ใช้จานวัดองศาแดดองศานั้นจะไม่ตรงครับแต่เพราะเป็นอาคารสูง 26 ชั้น ประกอบกับผมไม่มีจานวัดองศาแดดครับ)ชั้นที่เป็นปัญหาชั้น 15 ครับ.....แล้วผมสงสัยว่าตำแหน่งทางเดินเป็นลาภวิบัติน่าจะเกี่ยวกับโชคลาภมากกว่าส่วนบารมี...หรือว่ามีความหมายของลาภวิบัติมีความหมายเป็นอย่างอื่นอีกครับ....ขอบคุณครับ

fengshui

อาคารสูง 26 ชั้น  จะมีเหล็กมาก
ดังนั้นองศาที่วัดได้มีโอกาสผิดพลาดสูงมาก  บางกรณีเป็น 10 องศา

กรณีนี้ใช้ Google Earth จะใกล้เคียงกว่า ... แต่ก็ยังเป็นองศาที่ไม่ถูกต้องอยู่ดี

ลองดูครับ

pol

• **
ขอบคุณมากครับ....จะลองดูครับ....

fengshui

ได้ผลอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วยครับ