19 เม.ย. , 2024, 07:10:08 am

Author Topic: เรียนสอบถามเรื่องซ่อมสุสาน  (Read 7102 times)

pol

• Jr. Member
  • **
เรียนปรึกษาซือเฮียครับ
  พอดีผมจะซ่อมสุสานอากงอาม่า ที่สุขาวดี หินกอง จ.สระบุรี เนื่องจากพื้นหน้าป้ายแตกครับอยากทราบว่า
จะใช้บริการฤกษ์ของชมรม ชมรมจะต้องใช้ข้อมูลอะไรนอกเหนือจากนี้บ้างครับ(พอดีอ่านเจอจากกระทู้เก่าๆครับ)
1.ปีเกิดอากง-อาม่า
2.ปีเกิดลูกๆทุกคน(ส่วนใหญ่ไม่ทราบวันที่,เวลาเกิดที่แน่นอน)
3.ทิศป้ายหลังพิง
4.สร้างเมื่อใด(ผมไม่แน่ใจว่าจะรู้รึเปล่าครับ)
*(ที่สงสัยครับ)5.ผู้กระทำการสามารถให้ลูกชายคนโตเป็นผู้เคาะเป็นผู้ทำพิธีเคาะสัก 3 ครั้งก่อนแล้วให้ช่างมาทำต่อเลยได้หรือไม่......
หรือต้องใช้ปีเกิดช่างซ่อมหลักและให้ช่างทำเองทุกอย่างทีเดียวเลยครับ
ขอบคุณครับ
ศิษย์รุ่นที่ 45 ขั้น 5

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ปีเกิดอากง-อาม่า
2. ปีเกิดลูกๆ ทุกคน  ... ขอให้มั่นใจว่าเกิดหลัง 4 กพ. ของแต่ละปี

3. ทิศป้ายหลังพิง
4. ไม่จำเป็น
5. ได้ครับ

pol

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับซือเฮีย

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ