28 มี.ค. , 2024, 05:22:21 pm

Author Topic: ถ้าจำเป็นต้องตั้งโต๊ะทำงานในห้องพระจริงๆมีทางแก้หรือเปล่าค่ะ  (Read 5172 times)

arinya9

• Newbie
  • *
พอดีรองเอาโต๊ะทำงานไว้ในห้องนอน พร้อมคอมพิวเตอร์ แต่ลูกๆๆชอบมากเลยชอบ มายุ่งที่โต๊ะ เลยทำงานไม่ได้เลยเอกสารต่างๆยุ่งไปหมด และก็ไม่เป็นส่วนตัวเลยคิดงานไม่ออกเลย แต่ไม่ได้ทำทุกวันนะค่ะอาทิตย์นึงจะเคลีย์งานซัก 1วัน คือจะถามอาจาร์ยว่า ถ้าเป็นไปได้ย้ายไปห้องพระจะได้หรือเปล่า ห้องพระมีโต๊ะหมู่บูชาสูงพอสมควร แล้วก็ยังมีกระถางธูปรูปพ่อกับยาย อยู่ด้วย จะได้หรือเปล่า

arinya9

• Newbie
  • *
แล้วหันโต๊ะไปทางไหนดีค่ะ หันไปทางทิศตะวันออกทางเดียวกับ พระได้หรือเปล่าค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หันโต๊ะไปทางใด ขึ้นกับองศา และดวง

ในแง่ชัยภูมิ ปกติจะไม่หันหน้าประจันกับพระ