18 เม.ย. , 2024, 09:21:38 am

Author Topic: หน้าบ้านฝั่งตรงข้ามมีเสาไฟฟ้า เสาไฟอยู่ตรงประตูรั้วพอดี และเงาพาดเข้าบ้าน  (Read 15292 times)

phaifriend

• Guest
ขอรบกวนสอบถามครับ หน้าบ้านของผมมีเสาไฟฟ้าอยู่ฝั่งตรงข้าม ตอนกลางวันเงาของเสาไฟฟ้าพาดผ่านตรงกลางประตูรั้วพอดี ถ้ามองจากในบ้านเสาไฟฟ้าก็อยู่กลางประตูบ้าน (หน้าบ้านผมเป็นโรงจอดรถด้วยครับ) เคยได้ยินว่า ถ้าหน้าบ้านมีเสาไฟฟ้าไม่ดี ตรงหน้าประตูบ้านผมมีอ่างน้ำผุดเล็กๆ ตั้งอยู่ และติดกระจกเว้านูนเยื้องไป ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ผมไม่สามารถเปลี่ยนประตู หรือเอาอะไรมากั้นได้ เพราะเป็นห้องรับแขกพอดี ขอรบกวนด้วยครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ถ้าคุณค้นหาข้อมูลกระทู้เก่า ๆ จะพบว่า

กรณีมีถนนคั่นกลาง เสาไฟไม่มีปัญหาใด ๆ เพราะกระแสถนนสลายพลังไปแล้ว

ยิ่งเสาไฟติดกับรั้วบ้านฝั่งตรงข้าม ก็เหมือนเป็นกำแพงเดียวกัน ไม่ใช่เสาโดด ยิ่งไม่ต้องกังวล

ครั้งหน้า ขอให้ใช้คำสั่งค้นหาก่อนนะครับ

phaifriend

• Guest
ขอบคุณครับ ไม่ต้องแก้ไขอะไรใช่มั้ยครับ